overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: ปีใหม่จะถอยคอมส์ซักเครื่องที่เซียร์ รังสิต . . . อยากถามชาว OCZ ก่อง ^ ^

Default ปีใหม่จะถอยคอมส์ซักเครื่องที่เซียร์ รังสิต . . . อยากถามชาว OCZ ก่อง ^ ^

หาเรื่องเสียเงินเล่น ก็แบบว่าจะออกคอมส์ใหม่ อยากให้ดูๆหน่อยว่าโอเึคมะ

อะไรยังไม่เข้าที่เข้าทาง ก็ขอให้บอกหน่อย เน้นเล่่นเกมส์เป็นหลัก ออนM ดูหนัง HD

บางอย่างยังไม่ได้

x2 4800+
    Ecs a-780GHA-MA Black-series
    Kingston 1GB/800 *2
    His HD4850 512 DDR3
    WD 320GB SataII
    LCD 19 นิ้ว 943ฺฺBWX
    I Cute 650W Titanium Pro

เหลิอ Case ลำโำพง แล้วก็โต๊ะกับเก้าอี้คอมส์หงะ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

แล้วเวลาจะไปซื้อที่เซียร์รังสิต จะมีร้านไหนรับประกอบ กับลงวินโดว์ฟรีอ่าครับ

เพราะไปถามร้าน JIB เค้าบอกประักอบให้ได้แต่ไม่รับลงวินโดว์ ไปถาม Big it

บอกว่าประกอบได้แต่ลงวินโดว์แล้วแต่วัน เพราะ Microsoft ชอบมาตรวจ

มีอะไรแนะนำก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ ^ ^ . . .

OverclockZone Member eXoRc1sMz_-'s Avatar
    รังสิต / ทาวน์อินทาวน์

ร้าน Jet Computer ครับ เดินเข้าไปในซอยร้าน Se-ed book จนสุดทางแล้วเลี้ยวขวา ร้านจะอยู่ด้านซ้าย มองหาป้ายเอาครับ

OverclockZone Member sine924's Avatar

Kingston 1GB/800 *2 ผมว่า 2Gb/800*1 น่าจะคุ้มกว่าครับ
    เอาไว้ดูหนัง เล่นเกมส์ ผมว่าจอ 19 นิ้ว ไม่เหมาะครับ กัดฟันขยับไป 22 นื้วดีกว่าครับ

OverclockZone Member momokiko's Avatar

I-cute มีแต่ที่ TK น่ะรู้สึก

Quote Originally Posted by eXoRc1sMz_- View Post
    ร้าน Jet Computer ครับ เดินเข้าไปในซอยร้าน Se-ed book จนสุดทางแล้วเลี้ยวขวา ร้านจะอยู่ด้านซ้าย มองหาป้ายเอาครับ
    ที่แนะนำนี่เป็นร้านที่ประกอบคอมส์แล้วลงวินโดว์ให้ฟรีหรอครับ

อ๋อ !! ทราบครับเดียวไปซื้อที่ Pantip ครับ

Quote Originally Posted by sine924 View Post
    Kingston 1GB/800 *2 ผมว่า 2Gb/800*1 น่าจะคุ้มกว่าครับ
    เอาไว้ดูหนัง เล่นเกมส์ ผมว่าจอ 19 นิ้ว ไม่เหมาะครับ กัดฟันขยับไป 22 นื้วดีกว่าครับ
    อยากได้เป็น Dual Channel นะครับ เลยเอา 1Gb/800 *2 แล้ว 2GB/800 *1 มันจะดีกว่าไงอ่า

ส่วนเรื่องจอไม่ซีเรียสครับเพราะว่า 19 นิ้วเล่นเกมส์ แล้วเวลาอยากดูหนังก็ต่อ LCD TV 32 นิ้วครับ

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

Quote Originally Posted by อั้ม View Post
    อยากได้เป็น Dual Channel นะครับ เลยเอา 1Gb/800 *2 แล้ว 2GB/800 *1 มันจะดีกว่าไงอ่า

ส่วนเรื่องจอไม่ซีเรียสครับเพราะว่า 19 นิ้วเล่นเกมส์ แล้วเวลาอยากดูหนังก็ต่อ LCD TV 32 นิ้วครับ
    ทำไมไม่เล่นเกมส์กับจอ 32" หล่ะ มันน่าจะมันส์กว่าเยอะนะครับ หรือว่าจอมันไม่ full-HD

Quote Originally Posted by slate View Post
    ทำไมไม่เล่นเกมส์กับจอ 32" หล่ะ มันน่าจะมันส์กว่าเยอะนะครับ หรือว่าจอมันไม่ full-HD
    คือว่าเอาไ้ว้ดูทีวีอ่าครับ ไม่ได้เอามาเพื่อเป็นมอนิเตอร์คอมส์ แต่ก็ดูหนังด้วยกันทั้งครอบครัวได้

OverclockZone Member tuclock's Avatar

ซื้อเยอะแนะนำไปซื้อที่พันธุ์ทิพย์เลยครับ เพราะของที่เซียร์บางอย่างแพงกว่าพันธ์ทิพย์มาก ประมาณ 100-300 ขึ้นทั้งๆที่เป็นตัวเดียวกัน แต่ถ้าซื้อแค่อย่าง 2 อย่างก็ไม่ต้องหอบไปพันธ์ทิพย์หรอกครับไม่คุ้มค่ารถ

OverclockZone Member itsound's Avatar
    อ.ไทรโยค จ.กาญจนบุรี

MB ASUS M2N68 ดีกว่าใช้เปิดร้านเกม 10 กว่าเครื่องยังไม่มีปัญหาไร
    Ecs a-780GHA-MA Black-series เคยใชแล้วมันไม่ค่อยดีเล่นเกมมันสะดุด

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

เล่นเกมอะไรสะดุดครับ
    ซื้อมาลงวินโดวเอง+ประกอบเองดีกว่าครับ
    จะได้ราคาถูกกว่า

OverclockZone Member narubhet's Avatar

ทำไมดูหนังไม่ดูกับเครื่องดีวีดีอ่ะครับ เดี๋ยวนี้ถูกจะตาย
    หรือไม่ก็แนะนำครับเป็นงานเลย
    มีทีวีอยู่แล้ว ไปซื้อลำโพง ระดับไฮเอ็น ของ Boston เอารุ่น VR-1 ข้างละ10000บาท
    แล้วก็ซื้อเครื่อง AV ของ Denon หรือยี่ห้ออื่นๆก็ได้ลองถามเค้าดู เอาที่เข้ากับลำโพง

แจ่มมากๆครับ ลองสิจะชอบ...^^

OverclockZone Member

อยากทราบเหมือนกัน
    แนะนำร้านที่ประกอบคอมส์แล้วลงวินโดว์ให้ฟรีในเซียร์รังสิต

Quote Originally Posted by itsound View Post
    MB ASUS M2N68 ดีกว่าใช้เปิดร้านเกม 10 กว่าเครื่องยังไม่มีปัญหาไร
    Ecs a-780GHA-MA Black-series เคยใชแล้วมันไม่ค่อยดีเล่นเกมมันสะดุด
    เล่นเกมส์สะุดุดยังไงอ่า งง??

Quote Originally Posted by narubhet View Post
    ทำไมดูหนังไม่ดูกับเครื่องดีวีดีอ่ะครับ เดี๋ยวนี้ถูกจะตาย
    หรือไม่ก็แนะนำครับเป็นงานเลย
    มีทีวีอยู่แล้ว ไปซื้อลำโพง ระดับไฮเอ็น ของ Boston เอารุ่น VR-1 ข้างละ10000บาท
    แล้วก็ซื้อเครื่อง AV ของ Denon หรือยี่ห้ออื่นๆก็ได้ลองถามเค้าดู เอาที่เข้ากับลำโพง

แจ่มมากๆครับ ลองสิจะชอบ...^^
    ชุดเสียงของพี่เท่าราคาคอมส์ผมเลย ผมเอามาดู HD ครับไม่ได้เอามาดู DVD

DVD บ้านผมก็มีเครื่อง คอมส์ผมก็ดูได้ เครื่องเสียงโฮมเธียร์เตอร์ก็พอมี

แต่อยากได้ HTPC ตะหากครับ ... อิอิ

OverclockZone Member narubhet's Avatar

Quote Originally Posted by อั้ม View Post
    ชุดเสียงของพี่เท่าราคาคอมส์ผมเลย ผมเอามาดู HD ครับไม่ได้เอามาดู DVD

DVD บ้านผมก็มีเครื่อง คอมส์ผมก็ดูได้ เครื่องเสียงโฮมเธียร์เตอร์ก็พอมี

แต่อยากได้ HTPC ตะหากครับ ... อิอิ
    แฮะๆ ถ้าชุดลำโพง แต่งจริงๆ เปนแสนคับ ผมว่านะ เพราะ บางรุ่นนี่แพงสุดๆยิ่ง JBL แพงกว่า Boston เยอะครับ 50k+ นี่แค่ 1คู่เองนะ 555 (นี่เราอยู่หมวดไหนเนี่ย - -)

ก็ไปแล้วครับว่า อยากได้ HTPC ไม่ได้จะเอาเครื่องเสียงโฮมเธียร์เตอร์มากมาย

แค่ 2.1 ก็พอแล้ว เอา 50k+ ไปอย่างอื่นดีกว่า

OverclockZone Member darkface's Avatar

ว่าแต่ว่า i-cute ที่เซียร์มีเหรอ

Bookmarks

Bookmarks