Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงครับเปลี่ยนhddแล้วเกมเล่นไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงครับเปลี่ยนhddแล้วเกมเล่นไม่ได้

พอดีอัพhdd 320เป็น640 อัพวินโดจากpack2เป็น3 ก๊อบเกมตัวเต็มมาลงในhdd ใหม่ทั้งหมด crysis gta4 เล่นไม่ได้ซํกเกมขึ้น eror หมด มีเล่นได้เกมเดียว dota
    งงครับเป็นเพราะอะไร แก้ไงครับ ไม่อยากลงเกมใหม่หมด

registry ไงครับ มันอยู่ที่วินโดว์ตัวเดิม(เข้าใจว่า เปลี่ยนhddเลยใช้มั้ยครับ ไม่ได้เก็บลูกเก่าไว้) เกมส่วนใหญ่ที่ก็อปมาละเล่นไม่ได้เพราะ มันบันทึกRegistry ไว้ที่วินโดว แล้วมันก็สร้าง regใหม่ไม่ได้
    อย่างdota ที่เล่นได้เนี่ยะ เพราะพอก็อปไปไว้ลูกใหม่ มันจะสร้างregใหม่ ทำให้ต้องเซ็ต ค่าต่างๆใหม่
    ปล. รู้งูๆปลา นะครับ แนะนำให้ลงเกมใหม่ครับ บางทีมันเข้าได้แต่จะล่มบ่อยๆครับ
    เคยเปนกับ undergrounds2 GTA san ล่มตอนเซฟทุกที

Comment

ลงใหม่ซิครับ ก็อบลงไม่ได้ครับผม

Comment

ต้อง clone window งับถึงจะได้ ไม่งั้นต้องลงใหม่งับ สำหรับหลายๆ เกม... เรื่อง registry นั้นละงับ...

แต่หลายๆ เกมมันไม่จำเป็นต้องมี regsitry หรือมันสร้างใหม่หลัง run game งับเลย copy เอาเฉยๆ ก็ได้แล้ว

Comment

ท่านตรงลงใหม่ครับ ก็อปไปแต่ไฟล์เซฟพอคับ

Comment

ลงเกมส์ใหม่ อย่างเดียว จบ !!

Comment

ส่วนใหญ่เกมที่ มัน มีการsetup เนี่ย ฝัง regis หมดเลยงับ

พวกก๊อบไปเล่น ใน HDD EXT ได้เนี่ย สร้าง regis ใหม่เอง

Comment

Working...
              X