overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: ถามคุณGussman GTAทำไมภาพคุณสวยครับ

OverclockZone Member deeperman's Avatar

Default ถามคุณGussman GTAทำไมภาพคุณสวยครับ

ไปเห็นในกระทู้เก่าครับ พี่ใช้CPU Intel Pentium III Xeon processor (Q9550 @ 4.14GHz = 485X8.5) อยากทราบว่ามันใหม่เเละเเรงกว่าCore2DuoหรือQuad ป่ะครับ ผมไม่รู้จริงๆว่าCPUเเรงๆดูยังไง

OverclockZone Member AntiVirus's Avatar

แรงกว่า Core2Duo นะรู้สึก - -*

OverclockZone Member sutlore's Avatar

GTA4 มันเห็น CPU ผิดน่ะ
    จริงๆแล้วมันคือ i7 ต่างหาก = ='

Super Moderator tor_Za's Avatar

CPU ท่านกัสแมนใช้ Core 2 Quad Q9550 นี่ครับ GTA มันเห็นเพี้ยน

การ์ด 4870X2 แรม 4กิ๊ก

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member Picasso's Avatar

Q9550 @ 4.14GHz

+

HD4870X2

ไม่สวย ก็เเปลกเเล้ว

OverclockZone Member ultrasonic's Avatar

Spec ขนาดนี้จะเอาเกมส์อะไรมาวัดอ่ะ ยกเว้น Crysis

OverclockZone Member TheFirst's Avatar

crysis ผมว่าไหวนะครับ สเปกแบบนี้

OverclockZone Member anomary's Avatar

Crysis ใช้สเปคน้อยกว่า GTA อีก

สเปคแบบนั้น ไม่รู้จาเอาไรมาวัด

OverclockZone Member P@RN's Avatar

Quote Originally Posted by sutlore View Post
    GTA4 มันเห็น CPU ผิดน่ะ
    จริงๆแล้วมันคือ i7 ต่างหาก = ='
    ออกไปทะเลแล้วครับ

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

สเป็คท่าน Gussman กับผม ภาพที่ได้ ต่างกันนิดเดียวคับ คือ ฟ้า กับ เหว 5555+

ปล.ผมเป็นเหวนะ อย่าเข้าใจผิด อิอิ

OverclockZone Member shady's Avatar

อืมมม ตามผมเข้าใจ ก็เล่นจอใหญ่ๆ เปิดรายละเอียดnative + texture high hiest และเปิดพวกoption ล่างๆสูงๆ แล้วเปิด AA จากdriver ? ภาพที่ได้มันก็น่าจะเหมือนกันนี่ครับ? ผมก็ทำอยู่นะ เพียงแต่ใช้แค่E8400 4.4+4850

OverclockZone Member hanasakiza's Avatar

สวยแล้วลื่นมั้นอ่า ปรับ เอาสวย

OverclockZone Member Gussman's Avatar

กรรม ไม่ค่อยได้เข้ามาห้องนี้ ....

ตอนเริ่มเล่นเกมส์แรกๆ มีอืดๆมั่งครับ แต่พอสักพักก็ ok เล่นได้ครับ แต่สำหรับผมว่า มันก็ขัดๆตาอยู่บ้างครับ เวลาเลี้ยวไปมา (ใช้จอยไร้สาย 360) เฟรมมันมีวูบลงมั่ง แต่ไม่กระตุกครับ

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

เข้ามาอึ้ง คอมท่าเหมือนเหยี่ยว คอมผมเหมือนนกจอกเลย

OverclockZone Member Fatesakura's Avatar
    Bangkok, Thailand

Intel Xeon นี้แรงกว่า Core 2 Duo แน่นอนครับ เพราะมันเป็น CPU ที่ใช้ในเครื่องเซิฟเวอร์อาจจะแรงเท่ากับ Extream แต่ที่แน่ๆ ผมคิดว่าคงไม่เท่า i7

OverclockZone Member ken439ken's Avatar

ถ้าcrysisไม่ไหวคงไม่มีเครื่องไหนไหวแล้วครับ

OverclockZone Member Picasso's Avatar

Quote Originally Posted by Fatesakura View Post
    Intel Xeon นี้แรงกว่า Core 2 Duo แน่นอนครับ เพราะมันเป็น CPU ที่ใช้ในเครื่องเซิฟเวอร์อาจจะแรงเท่ากับ Extream แต่ที่แน่ๆ ผมคิดว่าคงไม่เท่า i7

ขอโทษ นะ

เค้าใช้ Core 2 Quad Q9550 ต่างหาก .......

OverclockZone Member Fatesakura's Avatar
    Bangkok, Thailand

ผมไม่ได้พูดถึงเขาเลยหง่า แค่เห็นคนถามว่า Xeon แรงขนาดไหน

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Fatesakura View Post
    ผมไม่ได้พูดถึงเขาเลยหง่า แค่เห็นคนถามว่า Xeon แรงขนาดไหน
    Xeon ไม่ได้แรงไปกว่า CPU ที่ทำออกมาขายในท้องตลาดทั่วไปใน

สถาปัตยกรรมเดียวกัน ความเร็วเท่ากันเลยแต่ที่แตกต่างกันคือการคัดเลือก

CPU ที่เสถียรกว่า CPU ที่ขายทั่วไปมากต้องมั่นใจว่ามันสามารถทำงาน

ได้ตลอด 24 ชม.ไม่มีวันหยุด

ยกตัวอย่างง่ายๆ Xeon3220 กับ Q6600 มันคือฝาแฝดกันชัดๆ

Bookmarks

Bookmarks