Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dead Space ตรงนี้มันไปยังไง(มีภาพ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dead Space ตรงนี้มันไปยังไง(มีภาพ)

มันจะมีเครื่อง 3เครื่อง ครับ ต้องใช้คิเนซิสดันเครื่องด้านข้าง(ยาวๆ)ต่อเครื่องกลางครับ เเต่ผมดันเข้าได้เฉพาะเครื่องซ้าย เเล้วเครื่องขวาดันยังไงครับ คิเนซิสไปไม่ถึง
    Attached Files

สโลว์มัน แล้วดันครับ ถ้าพลังหมด มีที่เติมอยู่รอบๆ

Comment

เื่ผื่อ ไม่เข้าใจ กะ ลงไป คลิกขวา เล็งไปที่ เครื่องนั้น กด C เพื่อใช้ static ทำให้ มันช้าลง แล้ว กด f เพพื่อใขช้ จำชื่อไม่ได้ พลังสนามแม่เหล็ก ลากมันให้ เข้าล้อค มี 2 เครื่องนะ ถ้าจำไม่ได้ผิด
      พอ ใส่เข้าไปได้กะ ขึ้นไปกด ปุ่ม ที่แผงบังคับ ที่นี้ ไอ้แกนหมุน สร้างแรงโน้มถ่วง นั้นก็ จะหมุน ให้ กลับลงไปแล้วรอมันหมุนผ่าน ไปก็ออก วิ่งไปทางตามข้าม แล้วกะ กลบเข้าข้างๆ มันจะมีที่พักให้หลบ กะทำไปเรื่อยๆ จนถึง ประตูใหญ่ เป้น อันผ่าน จ้า

Comment

ผมใช้คิเนซิสควบคุมสิ่งของได้ปกติครับ เเต่ทำไมพลังมันไปถึงเครื่องเดียว ไม่ถึงอีกเครื่องมันไกลเกิน นี่เเหละคือปัญหา

Comment

เปลี่ยนที่ยืน

Comment

"ผมใช้คิเนซิสควบคุมสิ่งของได้ปกติครับ เเต่ทำไมพลังมันไปถึงเครื่องเดียว ไม่ถึงอีกเครื่องมันไกลเกิน นี่เเหละคือปัญหา"

เอ๋ งง ไม่ถึง นี้หมายถึง พลังไปไม่ถึง จากตรงที่ยืนในรูปเหรอ

จำได่้ว่า ทั้งห้องนั้น เป้น Zero G นี้นา คือ ห้องไร้แรงโน้นถ่วง

เราจะกระโดด ขยับ ไปยืนที่ไหน กะได้นิ แม้แต่เพดาน

จะ jump ไปยืนที่พื้นระดับอื่น ก็ กด เม้าคลิ้กขวา เล็ง ที่เราน่าจะกระโดดไปแล้วมีที่ยืน แล้วกด Ctrl ซ้าย จ้ะ ลองดู ห้องนั้น ขยับเดินได้ เกือบทั้งห้อง

Comment

"ผมใช้คิเนซิสควบคุมสิ่งของได้ปกติครับ เเต่ทำไมพลังมันไปถึงเครื่องเดียว ไม่ถึงอีกเครื่องมันไกลเกิน นี่เเหละคือปัญหา"

เอ๋ งง ไม่ถึง นี้หมายถึง พลังไปไม่ถึง จากตรงที่ยืนในรูปเหรอ

จำได่้ว่า ทั้งห้องนั้น เป้น Zero G นี้นา คือ ห้องไร้แรงโน้นถ่วง

เราจะกระโดด ขยับ ไปยืนที่ไหน กะได้นิ แม้แต่เพดาน

จะ jump ไปยืนที่พื้นระดับอื่น ก็ กด เม้าคลิ้กขวา เล็ง ที่เราน่าจะกระโดดไปแล้วมีที่ยืน แล้วกด Ctrl ซ้าย จ้ะ ลองดู ห้องนั้น ขยับเดินได้ เกือบทั้งห้อง

Comment

กดต้านเเรงโน้มถ่วงกดไรอ่ะครับ จำไม่ได้ ของในห้องลอยได้หมด ยกเว้นตัวผม มันเปนบัคหรือป่าวครับ ผมใช้เทรนเนอร์โกงกระสุน+สเตติส ด้วยสิ

Comment

Originally posted by deeperman View Post
                  กดต้านเเรงโน้มถ่วงกดไรอ่ะครับ จำไม่ได้ ของในห้องลอยได้หมด ยกเว้นตัวผม มันเปนบัคหรือป่าวครับ ผมใช้เทรนเนอร์โกงกระสุน+สเตติส ด้วยสิ
                  รองเท้าที่ตัวละครเราใส่เป็นรองเท้าแม่เหล็กครับ ตามมาตรฐานเครื่องแบบอวกาศ (โม้ไปนั่น)
                  ฉะนั้นเราจึงไม่ลอยนะจ๊ะ

Comment

เราโดดลงไปข้างล่างได้ไงครับ กดเลงแล้วกด ctrl มั้งนะเราจะกระโดดลงไปได้ครับ

Comment

9ต้องกดหามุมโดดดีๆๆก็ลงไปได้คราบ

Comment

ถ้าจำไม่ผิด ใช้ Static ทำให้มันช้าลง จากนั้นใช้ที่ยกของอ่ะ (ใช้ลากอ่ะ) ลากมันเข้าไปชน แล้วรีบกดที่แผงควบคุมครับ (ไม่แน่ใจว่าต้องกดป่าว เคลียมานานมากแล้ว) แต่หลังจากนี้ก็เดินระวังๆนะครับ อิอิ

Comment

แบบว่าอยากเล่นมาก

AMD Turion(tm) 64x2 TL-60
                          2.00 GHz,RAM 1 GB

GeForce 7150M/nForce 630M
                          256 MB

ปรับต่ำสุดพอไหวมั้ย

คือแบบว่าอยากได้ผู้รู้มาคอนเฟิมอะครับว่าได้หรือไม่ได้

Comment

เหมือนจะไม่ได้นะครับ ต่ำเกิน

Comment

ถ้าควบคุมไม่ได้ก็ หาที่ยืนดีๆ

Comment

Working...
                              X