Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะไปหิ้ว MacBookPro จะถูกกว่าไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะไปหิ้ว MacBookPro จะถูกกว่าไหมคับ

จะซื้อตัวที่มัน 73 k อ่ะครับ

จะไปหิ้วที่ฮ่องกง พ่อจะไปเที่ยวช่วงปีใหม่ ไปเช็คราคาแล้วเหลือ 68k เอง

แต่เพื่อนมันบอกสนามบินมันมี Duty Free ด้วย อาจจะถูกลงอีก

เพราะมันไปซื้อที่สิงคโปร์ ราคามัน 76 k แนะ

แต่มันปลอดภาษีลดลงเหลือ 61 k WOW!!!

ไปฮ่องกงถ้า Duty Free มันจะลดจาก 68k เหลือเท่าไหร่อ่ะครับใครพอจะรู้บ้าง

เปลี่ยนคีย์บอร์ดแค่5พัน คุ้มอยู่

Comment

ถ้าอยู่ที่อเมริกาซื้อผ่าน ebay ถูกสุดน่าจะได้ราคาประมาน 55000 บาท หลังจาก rebate แล้ว

แต่อยากฝากหิ้วด้วยจังเลย - -"

Hongkong ก็ปลอดภาษีนี่นะ

Comment

อืมมมม หักภาษีออกก็ไม่น่าถูกลงเป็นหมื่นนะครับ

ราคาบ้านเรา 73,900 รวมแวทแล้วหักออกก็ 68,700 กว่าๆ ( ขออภัยไม่ได้ใช้เครื่องคิดเลข กะๆเอา )

ที่ US ก็ราคาประมาณนี้ ภาษีแล้วแต่รัฐที่ซื้อมีตั้งแต่ 5-10%

ซื้อมาถ้าพิิมพ์สัมผัสได้ก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าต้องเปลี่ยนคียืบอร์ดก็ลองรวมราคาดูนะครับ

Comment

ราคานศ ราวๆ 68 ได้คีย์ไทยด้วย

Comment

อ่าอื้มๆ เพื่อนผมบอกว่าจาก 76 เหลือ 61 จิงๆนะที่สิงคโปร์ ไม่รุว่ามันมีโปรโมชั่นไรเพิ่มเติมหรือเปล่าถึงถูกลงขนาดนั้น

68 k นี่คือราคาเพียวๆใน Store ของ Apple นะงับ ถ้า duty free อาจจะลดได้อีก 2 - 3 พัน หรืออาจจะมีโปรโมชั่นเพิ่มเติมแบบ สิงคโปร์ก็เป้นได้

เด๋วไว้ได้ราคาเท่าไหร่จามาบอกก็แล้วกันนะคับ เผื่อใครสนใจ

ปล. พิมพ์สัมผัสได้ไม่มีปัญหาคับ

Comment

คิดจะทำหลายครั้งแล้วล่ะผมแต่ไม่ได้ทำชักที ผมเคยอ่านบทความของฝรั่งเมื่อสองปีที่แล้ว เขาเข้ามาสำรวจตลาดmacbook, macbook pro, ipod (ตอนนั้นยังไม่มี iphone เลย) มีสามอย่างที่เขา comment

1. ร้าน apple store ไม่สวยดูไม่น่าเข้าไปซื้อ (ไม่รู้เขาไปดูที่ไหนผมว่าสวยออก)
              2. ipod copy เต็มบ้านเต็มเมืองไปหมด (คงหมายถึง mp3 เพราะเขาไปดูที่ ตะวันนา)
              3. ชื้อ macbook ในเมืองไทยแพงกว่าซื้อตั๋วเครื่องบินไปสิงคโปร์ฮ่งกงแล้วไปซื้อเครื่องกลับมา (ได้เที่ยวอีกต่างหากเหอๆๆ)
              Last edited by taywinw; 30 Dec 2008, 01:55:34.

Comment

พ่ฮดทมาบอกแล้วคับ ไม่มีขายที่สนามบิน duty free

ราคาก็ 68 k อย่างที่ดูในเว็บไว้ ฮ่าฮ่า

ไว้รอหิ้วกลับมาจะดูมของแถมรัยมั่ง ช่วงเทศกาลที่ฮ่องกง

Comment

รอดูราคาด้วยคน เผื่อจะไปหิ้วมั่ง 555

Comment

ก็ทั้งหมด 68 k นะครับ

แล้วก็กระเป๋ายี่ห่อSleevez เห้นในไอสตูขาย 1890 ที่นูนขาย 900

แต่ตอนนี้เงินฮ่องกงเพิ่มขึ้นแล้วนะครับ จาก 68 เป้น 69 k รอให้ราคาดาวน์ลงมาหน่อย

ตอนนี้ได้ของแล้วพนักงานบริการดีมากมีให้อีเมล์และเบอร์โทรติดต่อกลับด้วย

หากมีปัญหาอะไร แถมตัวแปลงไฟไทยมาอีกตัว

คีย์บอร์ดอังกฤษก็แปลกตาไปอีกแบบครับจะได้พิมสัมผัส

ปล.ไม่มีของแถมเรย

โดยรวมแล้วก็คุ้มกว่าซื้อในไทยถ้าไม่ซีเรียสเรื่องคีย์บอร์ดนะครับ

Comment

ถ้าซื้อ education ก็ได้นี่ครับ ราคาไม่ต่างกันมากแถมได้ MB470TH อีก - -"

แต่ยอมรับนะครับ mac บ้านเราแพง เพราะมันตีราคาไว้ตอน 1 USD = 42 THB

Comment

Originally posted by shinnsei View Post
                        ถ้าซื้อ education ก็ได้นี่ครับ ราคาไม่ต่างกันมากแถมได้ MB470TH อีก - -"

แต่ยอมรับนะครับ mac บ้านเราแพง เพราะมันตีราคาไว้ตอน 1 USD = 42 THB
                        เมื่อไหร่มันจะตีราคาเป็นปจุบันอะครับ

Comment

Working...
                        X