overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 7 of 7

Thread: แนะนำร้าน กะ ลำโพง สไตล์ เมกัน ให้ด้วยครับ

OverclockZone Member leahlover's Avatar

Default แนะนำร้าน กะ ลำโพง สไตล์ เมกัน ให้ด้วยครับ

คือผมเพิ่งได้ int amp magnet sa-5 มา

วันนี้ เลย ไปร้าน ป. แถวๆ อิมพีเรียล ลาดพร้าวมา

เข้าไป เดินดิ่งไปเลย ที่เคาร์เตอร์ บอกว่า ผมเพิ่งได้แอมป์ตัวนี้ มา แนะนำลำโพงสไตล์เมกันให้หน่อย

เค้าถามผมงบเท่าไร ผมบอกไม่เกิน หมื่น น้าแกก็เดินดูไปรอบๆ ผมไปเจอลำโพง klipsch ตัวนึง

วางอยู่ ผมถามเท่าไร น้าแกบอกหมื่นกว่า แล้วก็เดินไปเฉยๆ ผมก็ไม่ได้อะไร เดินๆ รอบๆ อีกที ผมถามมี boston ไหม

น้าแกบอกมีคนจองไว้ละ แกบอกอยู่ในงบมีลำโพง mission ตัวที่ อยู่ในห้องลอง

ผมกลับไปถามอีก klipsch หมื่นเท่าไร น้าแกเลยถาม พนักงาน พนักงานบอก 10600

เริ่มเซ็งละแม่ม 10600 บอกหมื่นกว่า (สงสัยคนตรง) เอาละ ไม่แพง ขอลองได้ไหม จะยกไปลองให้

เดินไปดูบอกมีคนลองในห้อง (มีคนลองจริงๆ) ต้องรอ บอกผมไปเดินดูของก่อนก็ได้

แล้วน้าแกกลับไปนั่งที่เคาร์เตอร์ต่อ ผมก็จับๆสายลำโพงดูๆ หวังแกจะแนะอะไร ก้นิ่ง เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น

เอาวะ ไม่ซื้อมันละ เดินออกเลย รมเสียเรื่อง หมื่นกว่า 55555 จะได้รู้ไว้ วันหลังไม่ลากแตะ กะ กางเกงยับๆ เข้าไปดูลำโพงละ ต้องแต่งตัวเหมือนไปสมัครงาน เวรจริงๆ

บ่นพอละครับ ไม่โทษใครโทษตัวเอง แต่งตัวทำตัวสารรูป ยังกะเด็กกะโปโล ผมก็ยาวฟูๆ

พอมีร้านไหนแนะนำไหมครับ แนะนำลำโพงสไตล์อเมริกันด้วยครับ ผมก็ เล่น 2.0 จบเลย พอเพียง

เบสหนึบๆ เสียงกลางโดนถีบไปล่างหลังนิดๆ เบสออกไวๆ กระชับๆ

งบ 10,000+- อย่าให้เกิน 5000 พอครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล.ขอโทษที่พิมหยาบไปนิด แต่ให้เห็นอารมณ์ตอนนั้นจริงๆ

OverclockZone Member leahlover's Avatar

เอา วางหิ้งนะครับ วางพื้นใหญ่ไป เอามาใช้หน้าคอมครับ

เอาในงบก่อนก็ได้นะครับ แหะๆ อย่าเพิ่งไปบวก 5000 ประหยัดดีครับ
    Last edited by leahlover; 29 Dec 2008 at 00:14:29.

OverclockZone Member

JBL

OverclockZone Member JO's Avatar

ถ้าช่วงราคาไม่เกิน 15K ยี้ห้อฝั่งเมกาก้คงเปง Boston ก็มีรุ่น CR-85 10900บาท น่าจะได้เบสดีสุดเสียงมันทึบหน่อยๆมาจับกะ Magnet ที่เสียงสดๆน่าจะดีส่วน JBL กะ Klisch ราคาประมาณนี้เบสสู้ Boston CR-85 มะได้

อีกยี้ห้อรุ่นที่น่าสุดใจถ้ากัดฟัดได้ก็ Monitor Audio BR-2 ทั้งเบสทั้งแหลมดีสุดแล้วในราคาช่วง 15K แต่ไม่รู้จับกะ Magnet แล้วจะสดไปป่าวมะรู้จริงๆถ้าสอย Amp Onkyo กะ Marantz น่าจะหาคู่ง่ายก่านี้หน่อย

อีกอย่างร้าน ป ที่ว่าตอนนี้ถ้ามีบัตร member ซื้อสินค้า 15Kขึ้นไปเค้าจะลดไป 1K เลยด้วย(โปรโมชั่นถึงสิ้นเดือน ม ค มั่ง)

แต่ผมว่าแต่งตัวไปดีๆหน่อยมันก็เป็นการให้เกียรติคนขายให้เกียรติสถานที่นะ(ความเห็นส่วนตัว)
    Last edited by JO; 29 Dec 2008 at 00:33:01.

จริงๆ ผมก็แต่งแบบนี้ไปซื้อกล้อง dslr ราคามันก็แพงกว่านี้มาก ไม่เห้นเป็นไร
    สงสัยต้องระมัดระวังด้านนี้ให้มากขึ้นครับ

ขอบคุณมากครับที่เตือน และก็ให้ข้อมูล ^^

OverclockZone Member HoNoLuuLuu's Avatar

ขอให้หาลำโพงได้ที่ถูกใจนะครับ ,,, ลำโพง Monitor Audio เน้นพวกเพลงร้อง กับพวกเพลงบรรเลงดนตรีน้อยชิ้นนะพี่เสียงคล้ายๆ กับตัวที่ผมยกไปลองให้พี่ฟังอ่ะแระ อีกยี่ห้อครับพี่ Infinity ลองฟังๆ ดูครับราคาไม่เว่อร์เหมือนพวก JBL อาจเข้าทาง

OverclockZone Member Aruna's Avatar

เจอแบบคุณ LeahLover เลยครับ ร้านนี้ สาขานี้ เนี่ย... สงสัยจะขายดีมาก
    วันนั้นอารมณ์พุ่งปรี้ดเหมือนคุณเลยล่ะ 555+

ยังไงก็หาเนื้อคู่เจอไวๆ นะครับ
    Last edited by Aruna; 30 Dec 2008 at 04:41:18.

Bookmarks

Bookmarks