Announcement

Collapse
No announcement yet.

กรุณาแนะนำ Sound Card ใช้กับ Vists 64 bit ด้วยครับ.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กรุณาแนะนำ Sound Card ใช้กับ Vists 64 bit ด้วยครับ.

ผมกำลังมอง Sound Card เพื่อใช้กับ Vists 64 bit งบประมาณ 3000 บาท +- 15%

System
    Intel(R)Core(TM)2 DuoCPU E8200 @2.66 GHz 2.66 GHz
    Memory (RAM) 4026 MB
    Systemtype 64-bit Operation System
    VGA NVIDA GeForce 8800 GT

Windos edition
    Windows Vista TM Ultimate

Sound System
    microlap x-1300/5.1

ลักษณะการใช้งาน ขณะทำงานหรือท่องเวป เปิดเพลงฟังเบาๆ ประเภทเพลงบรรเลงclassic
    เล่นเกมแนว RPG. และใช้ดูภาพยนต์ DVD, Blue-ray/HD-DVD , 720p/1080p

จากการศึกษา ผมพบเห็นข้อความ กระทู้ในห้อง : Sound System Zone เรื่องปัญหา
    driver ของ Sound Card ที่ยังใช้ทำงานบน Vists 64 bit ได้ไม่สมบูรณ์
    จึงต้องการเรียนสอบถาม ผู้มีความรู้เรื่อง Sound Card จากประสบการณ์และความรู้ของท่าน
    เกี่ยวกับยี่ห้อและรุ้นต่างๆที่เหมาสมกับการใช้งาน ในลักษณะที่ผมกล่าวของต้นด้วยครับ

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ไว้ ณ.ที่นี้
Working...
X