Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ maxnet อยู่บ้างครับ ถามหน่อยนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ maxnet อยู่บ้างครับ ถามหน่อยนะ

ตอนนี้ผมใช้ maxnet ของ ttt อยู่ครับ
    รู้สึกว่าผมจะมีปัญหาในการดาวน์โหลดอย่างมากเลยครับ โดยเฉพาะไฟล์นามสกุล ZIP RAR EXE
    ซึ่งดาวน์โหลดมาแล้วไฟล์ใช้ได้บ้าง เสียบ้าง (ส่วนมากจะเสีย ถ้าเป็นไฟล์เกิน 2 MB+)บางไฟล์โหลดเป็นวัน แต่พอมาแตกไฟล ไฟล์กลับเสีย (พวกไฟล์ วีดิโอ ไม่เคยมีปัญหาครับไม่เคยเสียเลย)
    น่าโมโหมากๆอ่ะ อ้อ ไฟล์รูปครับ พวก jpg อะไรเงี้ย บางรูปนะมันก็เหมือนโหลดไม่เสร็จอ่ะ ประมาณว่า ส่วนบนของรูปดี แต่ส่วนล่างของรูปสีมันเพี้ยนๆ ภาพเละๆดูไม่รู้เรื่องบ้าง แต่รูปนี่นานๆมีทีครับ ปัญาหาส่วนใหญ่จะเป็นกับไฟล์มากกว่า
    ผมเคยโทรไปถามบริษัทเขาแล้ว เขาว่าเครื่องผมมีปัญหาอย่างเดียวเลยอ่ะ ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ใช้ 56k ก็ไม่เห็นจะเคยเจอปัญหาแบบนี้

ป.ล. ถ้าจะเป็นก็แกรมช่วยดาวน์โหลดแล้วล่ะก็ ผมว่าคงไม่ใช่ครับ เพราะผมลองใช้หมดเกือบทุกตัวแล้ว ก็ยังมีปัญหาอยู่

ไม่รู้ว่าใครเป็นแบบผมบ้างครับ แล้วมีวิธีแก้ยังไงบ้าง ช่วยผมหน่อยนะครับ เดือดร้อนจริงๆ ขอบคุณครับ

ของผมก็ปกตินะครับ มีบ้างไพวืเสีย แต่ก้โหลดใหม่ ก็หายครับ maxnet 512/256

Comment

ของผมเปนบ่อยๆเลยอ่าครับ จะโหลดไหม่ก็กะไรอยู่ โหลดมาเดี๋ยวก็เสียอีก T_T

Comment

ไปขอเปลี่ยนเป็น CAT เลยคับ เดือนละ 999+VAT ได้ความเร็ว 2M/864k ดูดกระจาย

Comment

- - ผมไม่เคยเจอปัญหาอย่างว่าเลยครับ ผมใช้ Maxnet 1024/512 คุณใช้โปรแกรมช่วยดาวโหลดตัวไหนครับ ผมว่าน่าจะอยู่ที่โปรแกรมโหลดมากกว่าครับ ถ้าโหลดๆ หยุดๆ มันจะเสีย อันนี้ก็เคยเป็นครับ หรือไม่ก็โปรแกรมแตกไฟล์มีปัญหา

Comment

ปัญหานี่น่าจะไม่ใช่ที่เนตกระมังครับท่าน อาจจะเป็นอย่างอื่นมากกว่านะ ผมก็ใช้อยู่ 256/128 เอง ก็สบายดีครับ

Comment

ไม่เคยพบเลยครับ Maxnet@Home 1024/512

Comment

Working...
              X