Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนเคยใช้จอ Viewsonic 22" ที่มี webcam

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนเคยใช้จอ Viewsonic 22" ที่มี webcam

กำลังจะหาซื้อจอใหม่ครับ..
    สนใจตัวนี้เพราะมันมี webcam ในตัว
    เลยอยากลองถามคนที่เคยใช้น่ะครับ
    ว่ามัน โอ มั๊ย..
    webcam คุณภาพดีรึเปล่า ตัวจอภาพใสดีมั๊ย..

ขอบคุณครับ

รุ่น 2255vx ใช่ไหมล่า ห้าห้า

ไม่รู้เหมือนกัน นะครับ ไม่เคยใช้ และก็หาตัวจริงดูไม่เคยได้เลย

แต่เคยเห็นใน รีวิวต่างประเทศ และยูทูป เว็บแคมก็โอเค ก็หรอกครับแต่ว่า ไม่สามารถหมุนได้(ก็มันติดกับจอ)

และ ชอบมีปัญหาเรื่องไดร์เวอร์เกี่ยวกับ เว็บแคม (อันนี้เค้าบ่นกันมาในต่างประเทศ)

และมีลำโพง ติดบาร์มาให้ด้วย แต่ก็ ลำโพง พอกระสัย อ่ะครับไม่ได้เสียงดีอะไรมากมาย (อ่านมาอีกทีเหมือนกัน)

ส่วนราคาและดีไซน์ก็โอเค พอกล่อมแกล่ม

ประกัน advice ก็ไม่รู้สิ ห้าห้า

แค่นี้ละครับ ใครใช้ก็มาแชร์ ด้วยละกันครับ

บาย*-

Comment

จากการสอบถามมา ผมคิดว่ามันเป็นเครื่องที่ทาง Advice หิ้วเข้ามา ครับซึ่งตอนนี้ก็หมด lot ไปแล้ว เพราะผมก็สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกันถ้ามีปัญหา ทีก็ รอ เคลมกับต่างประเทศ ประมาณ 2 อาทิตย์ ผมว่าน่าจะเกิน ผมเลยไม่สู้ครับ เพราะดู review จาก ต่างประเทศ ได้คะแนนดีมากเลยตัวนี้

Comment

คุณ DigiGonzo ไปหาดูตัวจริงได้หรือยังครับ หึหึ

ล่าสุดผมเข้าไปดูใน แอดวาน ไม่เห็น วิวโซนิค รุ่นนี้แล้วนิครับ

ผมว่า วิวโซนิค ที่ synnex นำเข้าน่าจะเวิค กว่านะ แต่ไม่ค่อยมีรุ่นที่ถูกใจสักเท่าไร

โฮะๆ*

Comment

ไปเห็นตัวจริงมาแล้วครับ ก็ ok นะแต่มันอยู่บนชั้น แล้วก็ไม่ได้เปิดอยู่ แต่ติดที่ Advice หิ้วเข้ามาแล้วก็ประกันกับ Advice โดยตรงซึ่งก็มีหลายเคสในนี้ไม่ประทับใจเรื่อง ประกันเจ้านี้เท่าไหร่ครับ เลยต้องตัดใจ เลยไปมองๆ Phillips,LG,Asusกับ BenQอยู่ครับ ผมไม่ค่อยชอบ ทรง AOC เท่าไหร่ครับ

Comment

อ้าเหร่อครับ ผมก็ไม่ค่อยชอบทรงของ aoc สักเท่าไรเหมือนกัน

ตอนนี้เลยหันไปมอง 2233bw หรือไม่ก็ t220 ของซัมซุงอ่ะครับ

เหอะ ๆ แต่มองไว้ก่อน เงินเริ่มหมดแหล่ะ โฮะๆ *

Comment

Samsung ก็น่าจะดีครับดีไซน์สวย แต่คนรอบข้างผมไม่ว่าจะ พี่ที่ทำงาน เพื่อน หรือญาติมิตร ไม่แนะนำยี่ห้อนี้ เหมือนกับนัดกันมาพูดเป็นเสียงเดียวกันหมดเลยว่ามันอายุสั้นกว่ายี่ห้ออื่นอีกทั้งมันแบรนด์ ตลาดมากเลย ผมเห็นมันก็รู้สึกเบื่อๆครับ(ชอบลองของที่ไม่แปลกมาก Intex ก็ไม่ไหว) ส่วนตัว T220 ก็สวยนะครับกะจะหวดไป 2 ทีแล้ว แต่ผมคิดว่าขอบมันสวยแล้วก็สะท้อนมากกว่าตัวอื่นเวลาเล่นมันจะดีดแสงใส่ตาเราอ่ะครับ อีกอย่างปุ่มเปิดมันเป็นระบบสัมผัสผมไม่ชอบครับ (เป็นความคิดเห็นสวนตัวนะครับ) Samsung มีตัวใหม่เข้ามานิครับผมเห็น 2233Sw หรือ 2233Ws นี่แหละ รูปร่างเหมือน 2233BW แต่เตี้ยกว่าเพราะเป็น 16:9 น่าจะ Full HD นะแต่ผมไม่เห็นราคา

Comment

ซื้อ webcam เเยกไม่ดีกว่าเหรอคับ เเล้วเลือกจอดีดี ไปเลย

ิำืbenq t2200hd ก็โอ นะคับ (ใช้อยู่คับ) full hd + ราคางาม

ความเห็นนะคับ ความเห็น

Comment

http://www.samsung.com/th/consumer/d...=LS22CMZKFV/XT

อ้าาใช่จริง ๆ ครับ 2233SW น่าสนเป็นอย่างยิ่งห้าห้า

แต่ไม่รู้ราคาเนี่ยสิ ถ้าราคา พอกับของเก่าละก็ห้าห้า

ไม่พลาดดดดด

เห็นมาที่ไหนครับ ในร้าน แล้ว หรือว่าในเว็บ

ต้องไปสืบราคามาก่อนน โฮะๆ*

Comment

ผมเห็นที่ร้านครับ ตัวจริง แต่ไม่ได้เปิดอยู่ แต่ที่ไหนผมจำไม่ได้ครับ เซียร์รังสิตหรือป่าวไม่แน่ใจ

Comment

เหร่ออ อืมม อยากรู้ ราคาาา จังงง ...

แก้ไข ผมโทรไปถาม ซัมซุงไทยแล้ว ครับ เค้าบอกว่ายังไม่เปิดตัว กำลังอยู่ในช่วงโปรโมท

เลยยังไม่มีข้อมูลราคาเกี่ยวกับตัวนี้ โฮะ ๆ*

น่าจะประมาณปีหน้า แหล่ะโฮะ ๆ*
                      Last edited by meekung555; 30 Dec 2008, 16:55:15.

Comment

ไม่มีใครใช้ Asus VK221s บ้างหรอครับ

webcam + ลำโพง (พอฟังได้) พร้อมเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by P๏WeRFiNDeR View Post
                          ไม่มีใครใช้ Asus VK221s บ้างหรอครับ

webcam + ลำโพง (พอฟังได้) พร้อมเหมือนกันครับ
                          ตัว Asus VK221s ตัวนี้ไม่มี DVI นะครับ VGA อย่างเดียว ครับแล้วก็ไม่เห็นมีเจ้าไหนนำตัวที่มี DVI เข้ามาเลย รุ่น VK อ่ะครับ ไม่ดู VW222U ล่ะครับผมว่าก็ ok นะแต่ติดที่อย่างเดียวราคามัน 7150 บาทสูงกว่าชาวบ้านเลยถ้าสัก 6000 ผมสอยไปแล้ว

ผมสนตัวนี้เลยแหล่มมาก Philips 220CW9FB แต่ประกันไม่ค่อย Work เนี่ยซิ ไม่ใช่รุ่นที่แถมที่วางองบุหรี่นะ มีขายอยู่ร้านเดียวร้านที่ขาย Philips อ่ะ และก็ต้องสั่งเอาเท่านั้น ราคา 6690 มั๊งถ้าจำไม่ผิด มีDVI และ 1 Port USB ด้วย 2msGTG
                          Last edited by DigiGonzo; 30 Dec 2008, 23:01:59.

Comment

Working...
                          X