Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows xp เห็นแรมแค่ 3.0G ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows xp เห็นแรมแค่ 3.0G ทำไงดี

เพื่อนที่ใช้ windows XP เป็นเหมือนผมไหม ผมใช้ 2G 2ตัว แต่มันเห็นแค่ 3G เองมีวิธีไรมั่งไหม (แต่ถ้าเป็น vista มันเห็นเป็น 4G เลยนะ แต่ผมไม่ถนัด vista เลยต้องใข้ xp)

ทำใจ

Comment

เป็นเรื่องปกติครับ อย่างไรก็แล้วแต่มันก็ยังใช้งานได้ดีนะครับ แต่หากอยากให้เห็น 4 กิ๊ก ต้องเป็น 64 บิท ครับ

Comment

ใช่ครับ ทางเลือกจะให้เห็นแรม 4 GB มี 2 ทางเลือกคือ XP 64 Bit หรือว่าตัดใจลง Vista ซะ มันก็จบ

Comment

ลง 64 BIt ชิครับพี่น้อง

Comment

ลงวิสต้า เห็น 4GB ก็จริง แต่ใช้งานได้ 3 GB อยู่ดีนะครับ

ต้อง 64 bit only

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ ฝากเตือนเพื่อนๆก่อนคิดจะเพิ่มแรมนะครับ

Comment

Working...
              X