Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวัดใจทีครับระหว่าง Arctic freezer 64 pro กับ ZALMAN CNPS9500 AM2 อันไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวัดใจทีครับระหว่าง Arctic freezer 64 pro กับ ZALMAN CNPS9500 AM2 อันไหนดีครับ

2 ตัวนี้เลยครับ AM2 สวิสกับเกาหลี จะคบใครดีครับ
    อยากได้เย็นเงียบอะครับ ราคาสูสีมากเลย (มือ2 ^^')
    พี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ ที่ลองใช้กันดูแล้วแนะนำผมทีครับ
    ตอนนี้วัดใจแล้วเลือกไม่ถูกครับ (เพราะนิยมน่ารักๆ แบบ Jap - -')

หรือว่าควรจะปันใจให้ Scythe ANDY Samurai Master ดีครับ
    Last edited by BurstnovA; 19 Feb 2007, 13:29:05.

ระหว่าง Arctic กับ ZALMAN ตัวที่ท่านบอกมานั้น Arctic เย็นกว่าแน่นอนครับ แต่อาจจะเย็นกว่าไม่มากหรอก ส่วนถ้าเป็น Scythe ก็รับรองว่าเย็นกว่าทั้งสองตัวแรกแน่นอน

ปล. ZALMAN ตัว AM2 Edition นั้นมันจะร้อนกว่าตัว 9500LED อยู่เล็กน้อย เพราะว่ามันชุบ Dark Chrome มาทำให้การนำความร้อนล่าช้าขึ้นอีกเล็กน้อย แต่ก็ได้เรื่องของความสวยหละครับ อีกอย่าง 9500LED ก็ไม่รับ AM2 อีก

Comment

ขอบคุณท่าน ZolKorn มากเลยครับ Expert มาช่วยตอบให้เองเลย ^^

พอดีผมเห็นราคามือ 2 ในบอร์ดนี้ 2 ตัวที่ถามราคาสูสีกันที่ 1300 - 1400 บาทอะครับเลยสนใจ
      แต่เห็นราคา Scythe มือ 1 1890 บาทในเวป TK เหมือนกันครับ เลยกำลังชั่งใจว่าซื้อมือ 1 เลยจะคุ้มกว่าไหมอะครับ
      ผมอยู่ไกลด้วยครับชานเมือง เลิกงานก็เย็นจะเข้าไปพันทิพวันธรรมดานี่ไปไม่เคยทันอะครับ - -(เศร้า)

แต่มีผู้รู้มาช่วยคอนเฟิร์มเองแบบนี้ ต้องขอลอง Scythe ดูหน่อยแล้วครับ ผมชอบเย็นๆ อะครับ
      ไม่เท่ห์ไม่เป็นไร แหะแหะ
      ขอบคุณมากเลยครับ

ปล.เกือบตัดสินใจเอา zalman AM2 ไปแล้วครับ เพิ่งรู้ว่าพอชุบ dark chrome แล้วมันมีผลเสียมากกว่าผลดี ^^'

Comment

Andy ครับ ถอยมายังครับ ถ้าได้แล้วลองเอาโชว์บ้างครับ จะได้เป็นข้อมูล อยากได้ตัวนี้ด้วย

Comment

แต่ผมกลับกันครับ Arctic freezer 64 pro กับ ZALMAN CNPS9500 Led นะครับ ไม่ใช่ AM2ผมลองดู Zalman เย็นกว่านิดหน่อย cpu ตัวเดียวกัน แต่ใส่คนละเคส อันนี้อาจเป็นปัจจัยให้ต่างกัน

Comment

Working...
          X