Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยตอบทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยตอบทีคับ

คือผมกำลังจะเพิ่มแรมโดยบอดผมเป็นDual Chnall 2ชุดบัสแรมได้ถึงPC8500
    แต่ผมมีแรมเดิมเป็น Geil Dual kit 1Gb PC6400อยู่หนึ่งคู่
    ปัญหาคือผมจาซื้อแรมเิพิ่มแบบDualจำเป็นต้องชื้อให้มีบัสแรมเท่าของเดิมที่มีหรือเปล่าคับ
    แล้วถ้าจำเป็นต้องใช้บัสเท่าเดิมถ้าผมซื้อเป็นDual 4Gb ใส่จะมีปัญหาไหมคับรบกวนช่วยตอบหน่อยนะคับ
    ถ้าให้ดีบอกข้อจำกัดทีต้องคำนึงมาด้วยก็ดีคับ ขอบคุณล่วงหน่าคับ
    ีอีกเรีื่องคับจำเป็นป่าวว่าcasต้องเท่ากัน
    Last edited by vasari; 29 Dec 2008, 16:12:52.

สรุปว่า ถ้าจะซื้อเพิ่มก็เอาให้มันเหมือนคู่เดิมทุกประการจะดีที่สุดครับ แต่ถ้าไม่ก็ต้องวัดดวงกันหล่ะ โดยการปรับ bios ให้มันเซต auto ไว้ แล้วดูว่ามันบู๊ตเข้าวินโดว์ได้หรือไม่ ถ้าได้ก็ถือว่า ok ครับ

Comment

Working...
    X