Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยค่ะ อยากได้โน๊ตบุ๊คเอามาทำกราฟฟิค ช่วยหน่อยน้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยค่ะ อยากได้โน๊ตบุ๊คเอามาทำกราฟฟิค ช่วยหน่อยน้า

ต้องการโน๊ตบุ๊คที่อีดหน่อยอ่ะคะ ยี่ห้อไหนก้อได้ ขอมีการ์ดจอแยกเพราะว่าต้องตกแต่งรูปด้วย งบมีอยู่ประมาณ 25000 -+ ได้ไม่เกิน 2000 ช่วยหน่อยนะคะ

http://www.****************/notebook...80S-4P090.html

http://www.****************/notebook...+s41-LM77.html

Comment

ขอบคุณนะคะ ดู s41 ไว้เหมือนกันค่ะ พอทราบมั้ยค่ะว่าตอนนี้ราคาเงินสดอยู่ที่เท่าไหร่

Comment

S41 ฟังจากคนรอบๆตัวและก็ในบอร์ดมา มีกระแสโจมตีสูงมากครับ
        และก็เสี่ยงกับปัญหามากเหมือนกัน ( แต่ผมพูดได้ไม่มากเพราะผมไมไ่ด้ใช้ )

กราบขออณุญาต คอมเม้นนะครับ คุณ VaYo_B ไมไ่ด้มีเจตนาร้ายนะครับแต่พอดี
        Asus ตัวล่างรุ่นน้องผมใช้อยู่ อืดมากครับอาจจะเพราะการ์ดจอ Sis หรือเค้าลง
        Window ไม่ดีก็ไม่ทราบ แต่ก็ถือเป็นปัญหาที่น่าคิดครับจากคนใช้ตรง
        รุ่นน้องผมเป็นกราฟฟิกสาย Painting ครับ เป็นคอมเม้นที่น่าจะเป็นประโยชน์กับกราฟฟิก
        ด้วยกัน แต่ส่วนตัวผม ตัว Asus F80S-4P090 ก็น่าสนใจอยู่้เหมือนกันถ้าไม่ได้ฟัง
        คำบ่นของรุ่นน้องมา กระนั้นก็อาจจะเป็นเฉพาะเครื่องของเขาก็ได้

ส่วนตัวที่แนะนำของผมนะครับคือ
        Presario CQ45-102TU ที่เป็นแพรทฟอร์ม Centino 2
        พอดีผมเองก็เป็นคนทำงานสายกราฟฟิกครับ ความเสถียรของเครื่องสำคัญกว่าสิ่งอื่นใด
        ( ผมใช้ Fujitsu L1010 )

และขอแก้ความเข้าใจผิดนิดนึงครับ การมีการ์ดจอแยก ไมไ่ด้ช่วยทำให้ทำงานกราฟฟิกได้ดี
        ขึ้นแต่อย่างใดเลยครับ เว้นแต่คุณจะใช้ NVIDIA Quadro การ์ดจอแยกสำหรับคำนวนผล
        2D และ 3D สำหรับนักออกแบบ ซึ่งมันแพงมากครับถ้าอยู่ใน NB เท่าที่เห็นผมเคยเห็นแต่ใน
        Lenovo และก็ของ dell เท่านั้น ราคาก็เหยียบเกือบครึ่งแสนครับ

ดังนั้นจะ VGA แยกหรือ Onboard ก็ค่าเท่านั้นถ้าคุณเอาไปทำงานตัดต่อภาพ
        แม้ว่าคุณจะทำงาน 3D ก็ตาม

Comment

Originally posted by pattyna View Post
          S41 ฟังจากคนรอบๆตัวและก็ในบอร์ดมา มีกระแสโจมตีสูงมากครับ
          และก็เสี่ยงกับปัญหามากเหมือนกัน ( แต่ผมพูดได้ไม่มากเพราะผมไมไ่ด้ใช้ )

กราบขออณุญาต คอมเม้นนะครับ คุณ VaYo_B ไมไ่ด้มีเจตนาร้ายนะครับแต่พอดี
          Asus ตัวล่างรุ่นน้องผมใช้อยู่ อืดมากครับอาจจะเพราะการ์ดจอ Sis หรือเค้าลง
          Window ไม่ดีก็ไม่ทราบ แต่ก็ถือเป็นปัญหาที่น่าคิดครับจากคนใช้ตรง
          รุ่นน้องผมเป็นกราฟฟิกสาย Painting ครับ เป็นคอมเม้นที่น่าจะเป็นประโยชน์กับกราฟฟิก
          ด้วยกัน แต่ส่วนตัวผม ตัว Asus F80S-4P090 ก็น่าสนใจอยู่้เหมือนกันถ้าไม่ได้ฟัง
          คำบ่นของรุ่นน้องมา กระนั้นก็อาจจะเป็นเฉพาะเครื่องของเขาก็ได้

ส่วนตัวที่แนะนำของผมนะครับคือ
          Presario CQ45-102TU ที่เป็นแพรทฟอร์ม Centino 2
          พอดีผมเองก็เป็นคนทำงานสายกราฟฟิกครับ ความเสถียรของเครื่องสำคัญกว่าสิ่งอื่นใด
          ( ผมใช้ Fujitsu L1010 )

และขอแก้ความเข้าใจผิดนิดนึงครับ การมีการ์ดจอแยก ไมไ่ด้ช่วยทำให้ทำงานกราฟฟิกได้ดี
          ขึ้นแต่อย่างใดเลยครับ เว้นแต่คุณจะใช้ NVIDIA Quadro การ์ดจอแยกสำหรับคำนวนผล
          2D และ 3D สำหรับนักออกแบบ ซึ่งมันแพงมากครับถ้าอยู่ใน NB เท่าที่เห็นผมเคยเห็นแต่ใน
          Lenovo และก็ของ dell เท่านั้น ราคาก็เหยียบเกือบครึ่งแสนครับ

ดังนั้นจะ VGA แยกหรือ Onboard ก็ค่าเท่านั้นถ้าคุณเอาไปทำงานตัดต่อภาพ
          แม้ว่าคุณจะทำงาน 3D ก็ตาม
          ไม่เป็นไรครับท่าน ผมก้อแนะนำตามความคิดเห็นผมเท่านั้นเอง แต่จริงๆๆก้อไม่อยากให้เลือก S41-LM77 นะครับ อย่างผมตอนนี้ก้อตั้งจบไว้ 30k-40k เหมือนกัน เล็งไว้ก้อ S41-LM77 เพราะประหยัด (ผมทำงาน ส่วนมาก้อเลิกงานกลับมาเล่นวินนิ่งกะ FM) แต่กลัวเรื่อง Heatcycle นี่หล่ะ อีกตัวก้อ S42 แต่ก้อยังกลัวๆๆอยู่ กับ Asus F8VA (หาของยากหน่อย มีเห็นขายที่ร้าน Sp**d) ร้านเดียวเอง อย่างผมเห็นว่า ok นะครับ ที่ท่านแนะนำ Presario CQ45-102TU ราคาสมเหตุสมผลดี
          อยากเสนออีกสักตัวเพราะพี่ที่ office ซื้อมาแล้วได้แรมเพิ่มอีก 2GB เป็น 3GB ครับ (ถ้าไม่ติดเรื่องยี่ห้อนะ)
          http://www.****************/notebook...25Mn:C018.html
          Last edited by VaYo_B; 30 Dec 2008, 10:59:24.

Comment

แนะนำ Aspire 4925G ครับแรงกว่านะครับพี่น้อง

Comment

Working...
            X