Announcement

Collapse
No announcement yet.

เนื่องจากอัพเกรท มาเป็น Q8200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เนื่องจากอัพเกรท มาเป็น Q8200

ตอนนี้ผมได้เปลี่ยนมาเป็น Q8200 จากแต่ก่อนผมใช้ E6750 ซึ่งพึ่งอัพ Q8200

มาได้เมื่อวาน เลยลอง TEST เล่นเกมส์ ปรากฏว่า เกมส์ที่เล่นรู้สึกได้เลยว่า หนืดหรือหน่วงขึ้น

แต่ก่อนเยอะมากพอสมควร แต่ CPU ทั้งสองตัวนั้น ไม่เคยผ่านการ OC แต่อย่างใด

เกมส์ที่ได้ทดลอง GTA IV . CRYSIS Or Warhead . FARCRY2

ตอนนี้ สเปค

MB P5KR

RAM 2G

CPU Q8200

VGA GTX260 Black Edition

PSU 650W TT QFAN

โดยอยากทราบว่า Q8200 นี้ เล่นเกมส์ได้ดีกว่า E6750 รึเปล่า

หรือเพราะเหตุใดอื่นๆ??

Update BIOS เรียบร้อยแล้วนะคับ

ดันๆ
    รอท่านต่อไป

Comment

ได้คำตอบแล้วไม่ใช่เหรอครับ อิอิ

OC เข้าไปครับ สัก 3.4-3.6 G ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ได้คำตอบแล้วไม่ใช่เหรอครับ อิอิ

OC เข้าไปครับ สัก 3.4-3.6 G ครับ
        ขอบคุณคับพี่ มีวิธีการ Overclock แบบง่ายๆรึเปล่าคับ

เพราะผมไม่เคย OC มาก่อนเลย

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732

Comment

Working...
          X