Announcement

Collapse
No announcement yet.

Silent Hill4:The Room ฉากเก็บกระดาษแดงผ่านยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Silent Hill4:The Room ฉากเก็บกระดาษแดงผ่านยังไงครับ

ปิดกระทู้ครับ เคลียร์แล้ว

ผมเก็บ Red Paper ได้2แผ่น(ห้อง105,301) Torn Red Paper 2แผ่น(ห้อง102,105)

Red Paper นี่ครบแล้วใช่มั๊ยครับ แต่ผมหา Torn Red Paper อีกแผ่นนึงไม่เจอ อยู่ห้องไหนกันครับ
    แล้วเก็บ Shabby Doll มาจะมีผลยังไงครับ
    มีฉากจบกี่แบบครับ ต้องทำอะไรบ้างถึงจะดูฉากจบได้ทั้งหมดครับ
    Last edited by lilith; 13 Jan 2009, 16:11:46.

อยากช่วยครับ แต่นานแล้วจำไม่ได้ - -

ดันๆๆ

Comment

ไหนๆ เข้ามาแล้วช่วยดัน

http://www.gamefaqs.com/computer/dos...me/920736.html

บทสรุปจ้ะ

Comment

ก็สำรวจทุกห้องให้ครบแหละครับ แล้วกลับไปหาไอรีนที่โถงชั้น1
        ถ้าเล่นรอบสองอย่าลืมห้อง102จะมี Submachine Gun อาวุธที่ดีที่สุดของไอรีนด้วย
        จำได้แค่นี้และ...ขอให้โชคดี เพราะด่านต่อไปนรกชัดๆ....

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
          ก็สำรวจทุกห้องให้ครบแหละครับ แล้วกลับไปหาไอรีนที่โถงชั้น1
          ถ้าเล่นรอบสองอย่าลืมห้อง102จะมี Submachine Gun อาวุธที่ดีที่สุดของไอรีนด้วย
          จำได้แค่นี้และ...ขอให้โชคดี เพราะด่านต่อไปนรกชัดๆ....
          มีใน Wolrld ช่วงแรกด้วยหรือจำบ่ได้
          ถึงได้มาก็คงวี่งเอาขวานดามหัวมอนเตอร์อยุ่ดีครับท่าน

Comment

Originally posted by ลุงจอน View Post
            อยากช่วยครับ แต่นานแล้วจำไม่ได้ - -

ดันๆๆ
            ไม่เป็นไรคับ แค่เข้ามาช่วยดันกระทู้ก็ขอบคุณแล้วครับ

Originally posted by Violent View Post
            ไหนๆ เข้ามาแล้วช่วยดัน

http://www.gamefaqs.com/computer/dos...me/920736.html

บทสรุปจ้ะ
            ขอบคุณครั...แหง็ก ภาษาอังกฤษ ตายสนิทครับท่าน

Originally posted by Nihilus View Post
            ขอบคุณครับ แต่ก็เพราะว่าเข้ามันซะทุกห้องแล้ว แต่ก็ยังหาไม่เจอวนเป็นชั่วโมงแล้วครับ

Originally posted by lockheedmartin View Post
            มีใน Wolrld ช่วงแรกด้วยหรือจำบ่ได้
            ถึงได้มาก็คงวี่งเอาขวานดามหัวมอนเตอร์อยุ่ดีครับท่าน
            ผมใช้แป็ปเหล็กที่ได้มาอันแรกอยู่เลยครับ เสียดายกระสุน

Comment

ผ่านแล้วครับ ชุดพยาบาลมันบังอยู่เลยมองไม่เห็น

สงสัยอีกครับ เก็บ Shabby Doll มาจะมีผลยังไงครับ
              แล้วต้องทำยังไงถึงถึงจะดูฉากจบได้ทั้งหมดครับ ไม่อยากเล่นหลายรอบต้องไปเล่นเกมในโหลอื่นต่อครับ

Comment

ท่าจะเจ็บ

Comment

เก็บตุ๊กตาใส่ลังมีสิทธิ์ได้รับการหลอนจากตุ๊กตาในรอบ2ที่ต้องกลับไปในฉากที่ผ่านมาครับ จะขึ้นมาหลอนตรงกำแพงลังเก็บของพอดี

Comment

Originally posted by lilith View Post
                    ผมเก็บ Red Paper ได้2แผ่น(ห้อง105,301) Torn Red Paper 2แผ่น(ห้อง102,105)

Red Paper นี่ครบแล้วใช่มั๊ยครับ แต่ผมหา Torn Red Paper อีกแผ่นนึงไม่เจอ อยู่ห้องไหนกันครับ
                    แล้วเก็บ Shabby Doll มาจะมีผลยังไงครับ
                    มีฉากจบกี่แบบครับ ต้องทำอะไรบ้างถึงจะดูฉากจบได้ทั้งหมดครับ
                    ฉากจบอ๊ะ 4 แบบ
                    1.Henry,Eilleen รอด ต้องปล่อยให้ห้องไม่โดนผีอำ
                    2.Eilleen ตาย เพราะจัดการ Walter มะทัน(ต้องใล่ผีที่มาอำห้องด้วย)
                    3.Henry,Eilleen รอด แต่ห้องโดนผีอำ(เจอเรื่องแบบนี้มันยังจะกลับไปอยู่ที่เก่าหร้อ)
                    4.ไม่ต้องใล่ผีที่มาอำห้อง ฉากสุดท้ายให้ Eilleen ลงไปตายก่อนแล้วค่อยจัดการ Walter

Comment

ติดอีกแล้วครับ Sub way รอบ2 เลื่อนขบวนรถไฟไม่ได้ เก็บTrain Handleแล้วด้วยครับ

Comment

ใส่มันก็เลื่อนแล้วไม่ไช่หร้อ

Comment

Originally posted by lockheedmartin View Post
                          ใส่มันก็เลื่อนแล้วไม่ไช่หร้อ
                          ใส่ตรงไหนครับ เข้าไปที่หัวขบวนแรกก็ใส่ไม่ได้ หรือต้องที่ขบวนอื่นครับ

Comment

Originally posted by lilith View Post
                            ใส่ตรงไหนครับ เข้าไปที่หัวขบวนแรกก็ใส่ไม่ได้ หรือต้องที่ขบวนอื่นครับ
                            สงสัยจะหลงแล้ว รถไฟที่ต้องเลื่อนมันเป็นรถไฟตรงชั้นล่างครับ ไม่ไช่ชั้นที่มีรถไฟ2ขบวนขนาบน๊ะ
                            แต่เป็นที่เป็นชานชลาตรงกลางครับ(ถ้าจำไม่ผิดมันจะมีใม้กอล์ฟอยู่)

Comment

สงสัยจะหลงแล้ว รถไฟที่ต้องเลื่อนมันเป็นรถไฟตรงชั้นล่างครับ ไม่ไช่ชั้นที่มีรถไฟ2ขบวนขนาบน๊ะ
                              แต่เป็นที่เป็นชานชลาตรงกลางครับ(ถ้าจำไม่ผิดมันจะมีใม้กอล์ฟอยู่)
                              ขอบคุณครับผ่านซักที แต่ตอนนี้ติดอีกที่ เล่นไปดูบทสรุปไปยังติดอีกชักจะเริ่มท้อแล้วนะ

ลอกจากบทสรุปมาครับ เก็บลูกบิลเลียด,ลูกวอลเลย์,ใส่รหัสแล้ว แต่หาทางไปห้องอุปกรณ์กีฬาไม่เจอ เข้าประตูไม่ได้อีก วนไปวนมางงแล้วนะเฟ้ย!!
                              Building World รอบ 2
                              - เก็บไอเทม Cake candle ในห้องอุปกรณ์กีฬานำมาจุดกับเค็กวันเกิดในห้องได้ไอเทม Stutted Cat มา
                              - นำ Stutted Cat มาใช้กับกรงแมวในห้อง Pet Shop
                              - เก็บลูกบิลเลียดในห้องน้ำชั้นล่าง
                              - เก็บลูกวอลเลย์มาใส่ในที่เก็บในห้องอุปกรณ์กีฬาจะทำให้ประตูนาฬิกาเปิดออก จะทำให้สามารถกลับมารับ Eileen มาที่ Bar ด้วยได้
                              - ในบาร์ก็ต้องการรหัสประตูเหมือนเดิม
                              Room 302
                              กลับมาใช้โทรศัพท์ในห้องเพื่อโทรไปที่บาร์ 555 – 3750 เพื่อสอบถามเบอร์ใหม่คือ 555 – 4890
                              Building World
                              - กลับมาที่บาร์ใส่รหัส 4890 ที่ประตูด้านในบาร์เพื่อสู่ที่ต่อไป

Comment

Working...
                              X