Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าครับ สอบถามผู้รู้ จากมือใหม่ เกี่ยวกับ E2200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าครับ สอบถามผู้รู้ จากมือใหม่ เกี่ยวกับ E2200

ผมใช้ Pentium D 940 3.20 Ghz ครับ เผอิญมีมือดี ขโมย CPU ไปเหลือให้ผมงง ว่าทำไมเช้านี้เปิดเครื่องไม่ติด

เย็นนี้ไปซื้อ CPU ใหม่ครับ Pentium D ไม่มีขายเลย เลยคิดว่าเอาที่เปน LGA775 เหมือนกันน่าจาจบ ผมก้อเลยจัด E2200 มาชุดนึง

ตอนนี้ Boot ไม่ขึ้นครับ เอ่อ งานเข้าอย่างแรง

ควรเริ่มต้นเช็คอย่างไรดีอ่ะครับ หรือ ทำเงินหล่นไปแย้ว แงๆๆๆๆ

บอร์ดรุ่นอะไรครับ

Comment

55555

Comment

บอร์ดรุ่นไรคับ ส่งสัยว่าบอร์ดอาจจะไม่รับ duall นะ แรมDDR ใช่ปะคับ ถ้ายังบูตขึ้นได้อาจจะต้องflash bios คับ แต่เปิดไม่ติด อาจจะต้องมองดู บัส Cpu กับ บัส บอร์ด ดูคับ

Comment

วะว่าวๆๆๆๆๆๆวะวาวๆๆๆๆ หาแถวใหนได้คับแบบนี้ น่ารักๆๆๆอ่ะ อยากได้ๆๆๆ

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          บอร์ดรุ่นอะไรครับ

อิอิ

Comment

แบบว่าใช้ DELL Optiplex GX620 อ่ะครับ ตามนี้

http://www.dell.com/content/products...=22&l=en&s=dfh

สงสัยทำเงินหล่นจิงๆ ฮือๆๆๆ ซื้อมาใหม่ๆ มากๆ ครับ จาเอาไปทำไร ดี รบกวนจอมยุทธ์แนะนำครับ

Comment

Originally posted by weeweewawa View Post
              แบบว่าใช้ DELL Optiplex GX620 อ่ะครับ ตามนี้

http://www.dell.com/content/products...=22&l=en&s=dfh

สงสัยทำเงินหล่นจิงๆ ฮือๆๆๆ ซื้อมาใหม่ๆ มากๆ ครับ จาเอาไปทำไร ดี รบกวนจอมยุทธ์แนะนำครับ
              ลองกดเข้าไปดูแล้วคับ มันไม่เอา c2d
              สงสัยต้องไปหา pd มาใส่ ลองไปหาแลก ในห้อง IT Market ก้อได้
              หรือไม่งั้นถ้าพอมีตังค์เหลือ ก้อหา m/b ใหม่ก้อได้คับ

Comment

บอร์ดไม่รับอย่างแรง

Comment

งานเข้าทันที

Comment

โหขโมยCPU เลย เหอะๆๆ

Comment

แลก D820 ไม๊ PM

Comment

Working...
                      X