overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: ขอคำแนะนำเกมBiohazard4ครับไปต่อไม่ได้

OverclockZone Member hahahace's Avatar

Default ขอคำแนะนำเกมBiohazard4ครับไปต่อไม่ได้

ขอคำแนะนำเกมBiohazard4ครับไปต่อไม่ได้
    มันมาติดตรง ไขรหัสหลังโบสถ์ อันที่หมุน 3 หรือ หมุน 4 น่ะครับ ไปทางอื่นก็ไม่ได้ครับ ช่วยด้วยครับ

OverclockZone Member kwang777's Avatar

มีบทสรุปครับตามลิงค์นี้ครับ http://www.thaigaming.com/ps2/thread-2749.html

OverclockZone Member quize's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by hahahace View Post
    ขอคำแนะนำเกมBiohazard4ครับไปต่อไม่ได้
    มันมาติดตรง ไขรหัสหลังโบสถ์ อันที่หมุน 3 หรือ หมุน 4 น่ะครับ ไปทางอื่นก็ไม่ได้ครับ ช่วยด้วยครับ
    ปริศนานี้เป็นของเอด้าคับ ต้องเล่นจบรอบแรกก่อนถึงจะใช้เอด้ามาเคลียได้ อันนี้ไห้เดาน่าจะเป็นตอนที่ช่วย แอชลีย์มาแล้วให้กลับไปที่โบสในหมู่บ้านคับตามบทสรุปเลยรับรองว่าเล่นต่อได้แน่ ผมเล่นจบ2รอบละ
    Chapter 2 - 2
    ออกมาด้านนอกจะพบชาวบ้านมากมายกำจัดให้หมดแล้ววิ่งย้ อนกลับไปที่หมู่บ้านส่วนที่ 2 ส่วนนี้จะมีชาวบ้านมากพยายามวิ่งเข้าประตูทางตะวันออ กเฉียงเหนือให้ได้ จัดการชาวบ้านให้หมดพา Ashley ขึ้นไปที่บ้าน 2 ชั้นออกมานอกระเบียงวิ่งไปตามทางจนสุดกระโดดลงมาแล้ว เข้าประตูใหญ่ไป วิ่งไปตามทางจนพบพ่อค้าก่อนจะถึงสะพานเมื่อเดินข้ามส ะพานไปชาวบ้านจะบุกมามากมาย Leon จะพา Ashley เข้าไปในบ้านพบ Luis อยู่เมื่อชาวบ้านบุกเข้ามาช่วยกันกำจัดมันได้ 40 ตัวแล้วพวกมันจะหนีไปหมด

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by quize View Post
    ปริศนานี้เป็นของเอด้าคับ ต้องเล่นจบรอบแรกก่อนถึงจะใช้เอด้ามาเคลียได้ อันนี้ไห้เดาน่าจะเป็นตอนที่ช่วย แอชลีย์มาแล้วให้กลับไปที่โบสในหมู่บ้านคับตามบทสรุปเลยรับรองว่าเล่นต่อได้แน่ ผมเล่นจบ2รอบละ
    Chapter 2 - 2
    ออกมาด้านนอกจะพบชาวบ้านมากมายกำจัดให้หมดแล้ววิ่งย้ อนกลับไปที่หมู่บ้านส่วนที่ 2 ส่วนนี้จะมีชาวบ้านมากพยายามวิ่งเข้าประตูทางตะวันออ กเฉียงเหนือให้ได้ จัดการชาวบ้านให้หมดพา Ashley ขึ้นไปที่บ้าน 2 ชั้นออกมานอกระเบียงวิ่งไปตามทางจนสุดกระโดดลงมาแล้ว เข้าประตูใหญ่ไป วิ่งไปตามทางจนพบพ่อค้าก่อนจะถึงสะพานเมื่อเดินข้ามส ะพานไปชาวบ้านจะบุกมามากมาย Leon จะพา Ashley เข้าไปในบ้านพบ Luis อยู่เมื่อชาวบ้านบุกเข้ามาช่วยกันกำจัดมันได้ 40 ตัวแล้วพวกมันจะหนีไปหมด
    เนื้อเรื่อง ลีออนก็เข้าได้จ้าเดี๋ยวจะนำมาบอกรอกลับบ้านก่อนน่ะ รู้สึกจะให้แอชลีช่วย

OverclockZone Member hahahace's Avatar

ขอบคุณคร้าบ

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

ถ้าในส่วนเนื้อเรื่องของเลออนจะได้แค่ Treasure ไม่มีผลต่อการดำเนินเนื้อเรื่อง แต่ถ้าเป็นเนื้อเรื่องพิเศษของเอด้าจะได้กุญแจไขเข้าโบสถ์ (มั้ง)

วิธีการก็หมุนให้ตรงกับสัญลักษณ์ 3 อันครับ โดยสัญลักษณ์ที่ว่าดูได้จากป้ายหลุมศพหน้าโบสถ์ เฉพาะที่เป็นป้ายคู่นะครับ

ตรงหลังโบสถ์ผ่านได้แล้วครับ ในหมู่บ้านผมพลาดเองครับ ผมเอาผู้หญิงไว้ในกล่องครับ เลยไปต่อไม่ได้ พอเรียกผู้หญิงมาถึงประตูแล้วก็ให้ผู้หญิงขี่หลังข้ามประตูไปปลดกลอน ผ่านได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

OverclockZone Member

ลีออน 4 3 3 3 3 4 4 4 4 3 3 เอด้า 4 4 4 4 3 3 3 3 3

OverclockZone Member apichai's Avatar

outbrake รึป่าวหว่า หรือ redsi2 พอดีเล่น play2

OverclockZone Member ฟ้าทมิฬ's Avatar

ให้ไฟมันติด 3 อัน อันแรก Z

อันที่ 2 M

อันที่ 3 V

OverclockZone Member naipor01's Avatar

ขอบคุณมากครับกะลังจะเริ่มเล่นอยู่พอดีเลยเลย ^^

OverclockZone Member aomsinnn1985's Avatar

มีวิธีแก้ไงคับ พอถึงตอนลีออนรับวิทยุ เกมเด้งตลอดเลย บั๊กป่าวคับ คอมผม AMDสมพร3100+ ram512 mb vga GF7300GS มันจะเกี่ยวกับคอมหรือว่าตัวเกม คับบอกที อ้อลืมไป พอผมกดให้มันสคิปข้ามฉากนั้นไปก้อไม่เป็นคับ อยากดู movie มันมั่งอ่ะ สกิปตลอดเลย

OverclockZone Member Ultrazero's Avatar
    เทคโนโคราช (ที่ทำงาน)

อยากเล่นบ้างครับ ที่โคราชไม่เห็นมีแผ่นขายเลยครับใครมีที่โหลดแนะนำด้วยครับ ส่ง Link เข้า Pm นะครับ หรือช่วยปล่อยใน หยามบิด ก็ได้ครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

OverclockZone Member aomsinnn1985's Avatar

www.isohunt.com and www.mininova.org เอาปาย บิทนะคับ ข้ออ้างอิงหน่อยนะ
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=32388

OverclockZone Member Ultrazero's Avatar
    เทคโนโคราช (ที่ทำงาน)

ขอบคุณครับ

Bookmarks

Bookmarks