Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้แคลมได้ปล่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้แคลมได้ปล่าว

ไม่ Full ยัง50กว่าๆ Full ที่ก็ไม่ต้องพูดถึงเลยครับ เลยอยากถามว่าเคลมได้ปล่าวครับ
    Last edited by suwamit33; 29 Dec 2008, 22:32:56.

ตอนไปเคลม เค้าจะเอา CPU ไป เทส
    ถ้าใช้งานได้เค้าก็จะคืนตัวเดียวกลับมาให้

Comment

แล้วทำมัยมันถึงร้อนขนาดนี้หละครับ Full มาทีไม่ต้องพูดถึงดับไปเลยอะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ตอนไปเคลม เค้าจะเอา CPU ไป เทส
        ถ้าใช้งานได้เค้าก็จะคืนตัวเดียวกลับมาให้
        แล้วถ้าผมเดินไปแล้วบอกเขาว่า พี่ๆ CPU พี่ ทำมัยมันร้อนนรกแตกแบบนี้เล่นเกมแล้วดับ ทำอะไรก็ดับแล้วจะให้ผมเอามันมาทำมัยหรอคับพี่ เคาจะให้เคลมปล่าวครับ

Comment

89 c นั้นไม่ใช่ อุณภูมิ CPU
          CPU = 53 c
          Core 1 = 37 c
          Core 2 = 30 c

เป็น VGA รึปาว 89 c นะ
          ใช้โปรแกรม Riva Tuner เปิดดูอุณภูมิดู นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            89 c นั้นไม่ใช่ อุณภูมิ CPU
            CPU = 53 c

เป็น VGA รึปาว 89 c นะ
            ใช้โปรแกรม Riva Tuner เปิดดูอุณภูมิดู นะ
            รู้แล้วคับว่า89ไม่ใช้ มันคือ NB แต่ที่ให้ดูคือ
            CPU = 53 c
            พอมันรันจริงๆทะยานไป80-90> ดับไปตามStep
            หรือ ชีลีโดนมันกากไปครับเพราะค่าตัวมัน20บาทเอง

Comment

ใช้ซิงค์ CPU อะไร
              ถ้าซิงค์เดิมก็ปกติ เพราะ oc ไปซะขนาดนั้น (ลด oc ลงมา)
              หรือไม่ก็หาซิงค์ CPU แจ่มๆ มาใส่นะ

Comment

ใช้ซิงค์ CPU อะไร
                ถ้าซิงค์เดิมก็ปกติ เพราะ oc ไปซะขนาดนั้น (ลด oc ลงมา)
                หรือไม่ก็หาซิงค์ CPU แจ่มๆ มาใส่นะ
                ไม่ครับตอนแรกๆไม่เป็นครับเพราะพึ่งมาเป็นตอนหลังๆ เดียวจะลองหา ชีลีโคนอันแพงๆมาใส่ดูครับเพื่อปัญหามันจะหมดไปครับ ขอบคุณครับที่เข้ามาตอบ

Comment

Originally posted by suwamit33 View Post
                  ไม่ครับตอนแรกๆไม่เป็นครับเพราะพึ่งมาเป็นตอนหลังๆ เดียวจะลองหา ชีลีโคนอันแพงๆมาใส่ดูครับเพื่อปัญหามันจะหมดไปครับ ขอบคุณครับที่เข้ามาตอบ
                  ซิงค์เดิมอาจจะคุ้มความร้อนไม่ดีเท่าที่ควร
                  ระวังแต๊บเอาง่ายๆ นะ

Comment

เคลมไม่ได้คับ เรื่องอุณภูมิต้องดูสภาพแวดล้อมด้วยคับ แล้วถ้าไม่ oc จะอยู่ที่เท่าไรหรอคับ อยากรู้จังคับ

Comment

ลองปรับกลับมาที่ค่าโรงง่นดูครับ
                      แล้วอีกอย่าง ซิ้งค์ ทำความสะอาดมังเปล่าครับ ไม่ใช้ฝุ่นเพรียบ

Comment

Originally posted by merlix View Post
                        เคลมไม่ได้คับ เรื่องอุณภูมิต้องดูสภาพแวดล้อมด้วยคับ แล้วถ้าไม่ oc จะอยู่ที่เท่าไรหรอคับ อยากรู้จังคับ
                        ดูเอาเลยครับ ทาชีลีโคนใหม่ก็แล้ว ยังไม่หายอีก ลด OC ก็ยังไม่หายอีก หมดปัญญาครับ

เล่น3.0มานานมากแล้วครับไม่มาเป็นพึ่งมาเป็นตอน5-6วันนี้เองครับช่วยผมทีครับเล่นเกมเบาๆมันยังดับเลย เดี้ยวเย็นๆจะมาดูน่ะครับต่อไปเรียนก่อน
                        Last edited by suwamit33; 30 Dec 2008, 11:57:39.

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                          ลองปรับกลับมาที่ค่าโรงง่นดูครับ
                          แล้วอีกอย่าง ซิ้งค์ ทำความสะอาดมังเปล่าครับ ไม่ใช้ฝุ่นเพรียบ
                          ตามที่เค้าว่านั่นแหละ

Comment

ไม่ลองตั้งในไบออสดูละว่าถ้าเกิน XXองศา ให้ตัดการทำงาน หรือว่ามันตั้งไม่ได้
                            จะได้รู้ไปเลยว่าองศาโม้ หรือเปล่าโปรแกรม

Comment

ร้อนเกินแล้วครับ ลองเอาไปเคลมครับ บอกว่า เล่นเกมแล้วอุณหภูมิสูงขึ้นจนเครื่องดับ

Comment

Working...
                              X