Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเข้าใจเกี่ยวกับ Phenom ถูกไหมครับช่วยดูที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเข้าใจเกี่ยวกับ Phenom ถูกไหมครับช่วยดูที

PhenomX4 สามารถเปิดใช้ทีละ คอร์ ได้ด้วยหรอครับแล้ว Q ของIntel ทำได้ไหมครับ

ไม่ครับ
    เเต่สามารถเเบ่งงานที่ใช้ประมวณผลกันได้ครับ
    เเต่ถ้าใช้ทีละคอร์ต้องไปปรับใน BIOS หัวข้อ Coredown ครับ
    เเต่ปรับเเล้วจะใช้งานอย่างนั้นไปตลอดซึ่งไม่ใช่การเปิดใช้ทีละคอร์ เพราะเป็นระบบประหยัดพลังงานมากกว่า

Comment

Intel ทำไม่ได้ใช่ป่ะงับ

Comment

ได้ครับ แต่ในความหมายนี้หมายความว่า ฟีน่อมมี 4 คอร์ใช่ไหมครับ จะแบ่งเป็นคอร์ 0/1/2/3 สามารถปิดได้ ตั้งแต่หนึ่งคอร์ไปจนถึงสามคออ์จนเหลือคอร์เดียว(ปิดจากหลังมาหน้าครับ) เช่น ปิดคอร์ 3/2/1 แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องเรียงจากหลังมาหน้านะครับไม่สามรถเลืกได้อิสระ คำสั่งในในหน้าใบออสก็คือ CPU Down Core ครับ

Comment

ความรู้ๆ 4 แท้ กับ 4 เทียม

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
            ไม่ครับ
            เเต่สามารถเเบ่งงานที่ใช้ประมวณผลกันได้ครับ
            เเต่ถ้าใช้ทีละคอร์ต้องไปปรับใน BIOS หัวข้อ Coredown ครับ
            เเต่ปรับเเล้วจะใช้งานอย่างนั้นไปตลอดซึ่งไม่ใช่การเปิดใช้ทีละคอร์ เพราะเป็นระบบประหยัดพลังงานมากกว่า
            .....เรื่องอื่นไม่สน แต่เห็น Avatar ท่านละอยากติดคุงจริงๆ

*คุกๆๆๆ*
            Last edited by niCe_guY; 30 Dec 2008, 00:08:05.

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
              .....เรื่องอื่นไม่สน แต่เห็น Avatar ท่านละอยากติดคุงจริงๆ
              ออกมา เปงนางสาวเลยนะท่าน เสี่ยงเปล่า

Comment

ท่าน bunyawat ค้าบบ แบ่งปันรูปหน่อยค้าบบ 55

Comment

Intel ปิดทีละคอร์เหมือน AMD ไม่ได้ใช่ไหม

Comment

msn มาครับ คอลเลทชั่นน้องจอยเยอะครับ 555

Comment

Originally posted by tongtoy View Post
                      Intel ปิดทีละคอร์เหมือน AMD ไม่ได้ใช่ไหม
                      ได้ครับ แต่รู้สึกว่าแค่ลดลงไปครึ่งนึง จาก 2 เป็น 1 หรือ 4 เป็น 2

ปรับตรงไหนจำไม่ได้อ่ะครับ เคยมั่วๆไปมั่วๆมาแล้วมันก็ลด
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                      งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                      X