Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยทำเคสเองบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยทำเคสเองบ้าง

คือทำไงอ่าครับ

จาเอามาต่อกันอย่างไร

คำถาม 1.ตัดฝาอย่างไร ตอบ จิ๊กซอ

2.พัดลมใส 12 zen(หิว) เท่าไหร่ (ไม่มีไฟ กะ สีฟ้า)

3.อะคลิลิก 50x50 ประมานเท่าไหร่ แถวนครปฐมหาได้ที่ไหน

4.พ่นสีอย่างไรไม่ให้ลอก

5.เวลาเจาะบวางอะคลิลิกไม่แตกรือ
    Last edited by คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต; 4 Jan 2009, 17:16:11.

เคยทำคับ แต่ทำเคสใสคับ ไม่สวยเลยทิ้งแล้ว 555+

Comment

เอ่อ

แล้วทำไงให้มันยึดเป็นฉากอ่าครับ

แล้วถ้าจะเจาะเหล็กตรงกลางฝาเคสทำไงอ่าครับ

Comment

ผมก็พอเคยอยู่เหมือนกันคับ เมื่อก่อนผมลองเอาเศษไม้มาทํานะคับ
        เเค่ติดสวิทย์เปิดปิด กับรีนะคับ เเต่ตอนนี้โละทิ้งไว้ไหนก็ไม่รู้นะคับ

Comment

ตอนนี้กำลังทำอยู่
          ทำด้วยอลีลิค
          ยังไม่เสร็จเลยทำตั้งนานแล้ว
          เดียวเสร็จ 100% จะเอามาโชว์
          ส่วนที่ยึดมุม ผมใช้อลีลิคตัดเป็นรูปสามเหลี่ยมมุมฉากแล้วใช้น็อตยึด

Comment

แนะนำให้ ซื้อใหม่คับ ราคาเท่ากับทำเอง 55+

Comment

ทำเหล็กมุมฉากต้องมีเครื่องเข้ามุมครับ (ราคาหลักแสน)
              แล้วมันเป็นแม่พิมพ์โดยเฉพาะครับ ทำยากมากถ้าจะทำเป็นแบบเหล็ก

อคิลิค คือทางเลือกที่ดีครับ

Comment

Originally posted by 13ee1213ee12 View Post
                แนะนำให้ ซื้อใหม่คับ ราคาเท่ากับทำเอง 55+
                อันนี้จริงครับ ยอมรับ
                ผมหมดไปหลายตังแล้วยังไม่เสร็จเลย
                แต่ถ้าซื้อมันไม่ได้ตามต้องการสิคับ
                เดียวรอดูของผมตอนเสร็จ
                แล้วจะรู้ว่าทำเองเพราะอะไร
                และมันจะมีอันเดียวในโลกด้วย
                ไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน
                เหอะ เหอะ

Comment

ตรงกลางให้ช่างไฟฟ้า ช่างเหล็ก ช่างก่อสร้างทำให้สิครับ เค้าจะใช้ ลูกหมูตัด

ปล. ค่าแรงถูกด้วย ของผม หมดไป บุหรี่ 2 ซองเอง 555+

Comment

ผมเคยครับ บางท่านอาจจะเห็นกรุทู้ของผมไปแล้ว ผมทำเคสกล่องกระดาษ ที่ใช้กล่องลูกฟูกอ่ะคับ

Comment

เมื่อซัก 8 ปีที่แล้วก่อนที่ผมจะลาจาก OCZ ไป ผมลองทำเคสใสเอง ตามที่มีบทความของทาง ocz แต่ปรากฏว่าล้มเหลวครับ

เพราะผมเลื่อยขนาดไปหมดแล้ววว แต่ทาง ocz มาบอกว่าใส่ขนาดผิด ผมก้ะว่าอยู่ทำไมมันไม่พอดี ขาดอีกตะหาก - -

Comment

เคสหน้าตาแบบไหนเหรอครับ อยากทำเองครับ
                        ผมว่าซื้อโครงมาแล้ว เพิ่มจะง่ายกว่านะ

Originally posted by Yoeko View Post
                        เมื่อซัก 8 ปีที่แล้วก่อนที่ผมจะลาจาก OCZ ไป ผมลองทำเคสใสเอง ตามที่มีบทความของทาง ocz แต่ปรากฏว่าล้มเหลวครับ

เพราะผมเลื่อยขนาดไปหมดแล้ววว แต่ทาง ocz มาบอกว่าใส่ขนาดผิด ผมก้ะว่าอยู่ทำไมมันไม่พอดี ขาดอีกตะหาก - -
                        หวัดดีครับ
                        บุคคลในตำนาน นี้เอง

Comment

ผมมีโครงครับ

แล้วมันเป็นแบบเคสเก่า(มาก)ครับ

ที่มีฝาตัว u ปิดอีกชั้นอ่าครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=359426

เผื่อเป็นแรงใจ สู้ๆ จะอ๊วกแล้ว แพงกว่าซื้อใหม่ กร๊ากกกก

Comment

พอดีอาจารย์ให้ผมทำโครงงานเกี่ยวกับเคสใสอะคับ

ให้ประกอบเอง ไม่ให้ซื้ออ่า

มีใครพอจะช่วยแนะนำให้ได้รึเปล่าอะคับ

แล้วก็อยากถามอีกเรื่อง ถ้าเราไปซื้อเคสใสที่ทำสำเร็จแล้ว มันถอดชิ้นส่วนได้รึเปล่าอะคับ

รบกวนช่วยผมที ไม่รึจาไปหาจากที่ไหน

ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                              X