Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU E8400 8500 8600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU E8400 8500 8600

CPU E8400 8500 8600

ต่างกันตรงไหนบ้างอ่ะครับ

หรือต่างกันแค่ความเร็วCPU อย่างเดียว

ถ้าเอาก็จะเอาอันไหนอ่ะครับ(เล่นเกมนะ)

ขอบคุณครับ

ต่างที่ ความเร็ว+แรง และการ OC คับ ถ้าเล่นเกมถ้างบพอเล่น E8600 เลยคับ แรงแน่นอน

Comment

เอาตัว e-8400(E-0) ก็พอครับ ต่างแค่ความเร็วเอามาลากเองก็ได้ อุปกรณ์คอมยิ่งซื้อแพงยิ่งขาดทุนเยอะ

Comment

E8400 ก็พอแล้วครับ เอามา OC ซักนิดสุดยอดแล้ว

Comment

GHz

Comment

Originally posted by slate View Post
            เอาตัว e-8400(E-0) ก็พอครับ ต่างแค่ความเร็วเอามาลากเองก็ได้ อุปกรณ์คอมยิ่งซื้อแพงยิ่งขาดทุนเยอะ
            ปัญหามันอยู่ที่ว่า 8400 มันก็ยังลากได้ไม่ไกลเท่า 8600 น่ะสิครับ

Comment

E8600 ตัวคูณเยอะ ถึงลากได้ไกลกว่า

แต่เรื่องความคุ้มค่าต่อราคา E8400 กินขาด (ในนี้มีแต่ E8200 8400 8500)

อ้างอิง http://www.bit-tech.net/hardware/200...0_and_e8200/11

Comment

ถ้าเอาความคุ้มก็ต้อง 8400 ล่ะ
                แต่สำหรับคนที่เอามาทำแบบข้างล่างนี้
                มันหาไม่ได้จาก 8400 ครับ
                แพงกว่าเค้าก็ยอมจ่าย เพื่อ ไประดับโลก อิอิ

Comment

อ่ะถูกต้อง E8600 แพงงงงงงงงงงงงงงงงง

แต่ก็คุ้มมื่อเติมพลังด้วย LN2

Comment

เป็นผมขอยอมเพิ่มอีกไม่กี่ร้อย รอไปแต่งกับ i7 ที่หมื่นเจ็ดร้อย + ค่าบอร์ดเก้าพันสอง(gigabyte) + ค่าแแรมสี่พันแปด(ocz) ดีกว่า

Comment

แล้วE7300ดีไหมครับ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                        แล้วE7300ดีไหมครับ
                        ดี

Comment

Working...
                        X