Announcement

Collapse
No announcement yet.

dvd writer ไม่อ่านนี่ซื้อใหม่เท่านั้นหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dvd writer ไม่อ่านนี่ซื้อใหม่เท่านั้นหรือเปล่าครับ

dvd writer ผมlite on น่ะครับ อายุประมาณ1ปี3เดือน ไรท์ ปานกลาง ไม่มาก-ไม่น้อย

ทำงานมาจนถึงเมื่อวาน ไรท์ต่อเนื่องกัน3แผ่น พอไรท์แผ่นที่3แล้ว ทดสอบแผ่นมันไม่ยอมอ่านอีกแล้ว Laughing

ตอนนี้ลองเอาแผ่นสำหรับทำความสะอาดใส่เข้าไป มันก็ไม่ยอมอ่าน พอมีวิธีอะไรช่วยมันได้มั่งไหมครับ

คิดว่ามันน่าจะมีทางแก้ก่อนจะต้องเปลี่ยนน่ะครับ

ถ้ารื้อออกมามันจะแก้ได้ไหมครับ

ช่วงก่อนซื้อคอม(ประมาณปีกว่าๆแล้ว)จะมียี่ห้อนี้ต้องรุ่นนั้นรุ่นนี้(รหัส)

ตอนนี้ถ้าจะแนะนำตัวใหม่ ยี่ห้ออะไรครับ กี่บาท

ประมาณว่าอ่านง่าย เสียงไม่ดัง ทน

...

Comment

ซื้อใหม่เหอะครับ

Comment

เย้ มีคนตอบแล้ว ^_^ ขอบคุณนะครับ

ถ้าสมัยก่อนคงตัดสินใจไม่ง่ายแบบนี้ อิอิ

Comment

เดียวนี้ DVD-RW มันเหลือตัวละ 700-800 กว่าๆ นั้นแหละครับ เค้าออกแบบมาให้ใช้แปบเดียวพังๆ อิอิ ไม่งั้นขายไม่ออก

Comment

ถ้าหมดประกันแล้ว ก็ซื้อใหม่อย่างเดียวครับ ไม่เคยเห็นมีใครซ่อม

Comment

เหมือนผมและครับ ไม่ค่อยได้ใช้อยู่ดีอ่านซีดีไม่ได้เลย

Comment

เอาง่ายๆ ไม่ต้องส่งซ่อม หาไขควงเล็กๆ มาถอดน็อตออก (มี 4 ตัวมั้ง จำไม่ได้แล้ว) แล้วถอดฝาบนออก ให้เห็นหัวอ่าน หาผ้า หรืออะไรก็ได้ที่สะอาดมาเช็ดหัวอ่าน ทีนี้เล่นยาวเลยครับ ไม่งอแง ลองมาแล้ว

Comment

^
                  ^

ขอบคุณมากครับ จะได้ลองก่อนต้องเสียเงิน

เอ่อ แต่สงสัยนิดนึงว่า ที่ว่าหัวอ่านมันสกปรกนี่ มันสกปรกเพราะขี้ฝุ่นใช่ไหมครับ?

Comment

ลองกับแผ่นยี่ห้ออื่นหรือยังครับ

แงะมาปรับหัว VR ไม่รู้ยังได้อยู่ป่าว จะมีน๊อตตัวเล็กๆมากๆ อยู่ข้างๆหัวอ่าน เอาไขควงขันนิดเดียวระดับมิล จิ้ดเดียวนะ แล้วลองให้มันอ่านแผ่นถ้ายังไม่ได้ลองขันอีกจิ๊ด

Comment

ลองหลายแผ่นแล้วครับ เคยอ่านได้มาก่อน T_T

Comment

ผมก็เป็นบ่อยไม่อ่านแผ่น เขียนแล้วเสีย เปิดถาดไม่ออก ใช้วิธีแกะออกมาเปลี่ยนวงแหวนยางสำหรับเลื่อนถาดแก้ปัญหาเปิดถาดไม่ออก เป่าฝุ่นออกให้หมด ( ข้างในฝุ่นเยอะมากๆๆๆ ) เอาน้ำยาล้างหัวอ่านฉีดล้างหัวอ่านซะ พ่นโซเน็กเล็กน้อยที่เฟือง+มอเตอร์ ใช้ยาวคับ 3ปียังสบายๆ

Comment

แล้วแต่อาการแหะ

Comment

ลองแกะมาขยับเขยื้อน อ่านแผ่นได้แล้วครับ อิอิ

Comment

LG Ex แกะยากๆๆๆๆๆๆๆๆ มาก

Comment

Working...
                              X