Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามคนเก่งรู้เรื่องการปรับ AAกับAF ครับเข้ามาตอบหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามคนเก่งรู้เรื่องการปรับ AAกับAF ครับเข้ามาตอบหน่อยนะครับ

คือตอนนี้ผมใช้..ATI4830 ครับ อยากจะทราบเรื่องการปรับAAกับAF เนี่ยเราควรปรับไว้ที่เท่าไรดีครับแบบเล่นไรทั่วไปอ่าครับกับเล่นเกมส์ออนไลน์และดูหนังอ่าครับ จอLCD17และ19นิ้วครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับหรือว่าไม่ควรปรับเลย

ไม่มีใครมาตอบเลย เงียบเหงาซะจริง

Comment

ถ้าปรับสุดแล้วเล่นเกมได้ปกติก็ปรับสุดไปเลยครับ
      ถ้ากระตุกก็ค่อยๆ ปรับลดลงครับ

Comment

ถ้าเล่นแค่เกม online แนะนำให้ Auto ดีกว่า มันมีปัญหากับบางเกม ครับ(GM มานอ่อน อิอิ)

Comment

ขอบคุณครับ มีคนจะแนะนำอีกไหมเอ่ย

Comment

AF ปรับ 16x เลย การ์ดระดับนี้เปิด AF ยังไงก็เฟรมเรตไม่ตกครับ

AA มีผลมากกว่า AF (กินแรงการ์ดจอเยอะกว่า) แต่ก็น่าจะได้เยอะอยู่ แล้วแต่เกมด้วย อันนี้ต้องลองปรับดู

Comment

ขอบคุงครับทุก ผมจะลองดูนะครับ มีท่านรู้อีกไหมแนะนำด้วยนะ

ผมเล่นแต่เกมส์ออนไลน์ครับกับดูหนังพวกไฟร์X264และก็DVDครับ
              Last edited by teerachai111; 30 Dec 2008, 15:58:30.

Comment

เพื่อนผมฝากมาถามว่า ถ้าเป็น4870X2 กับจอ19นิ้ว เนี่ย ปรับAAกับAF เท่าไรดีครับ เค้าเล่นแต่เกมส์lineage2กับดูหนังDVDครับ

Comment

4x for AA
                  กับ 16x for AF

พอละครับ ตาท่านก็แทบจะแยกไม่ออกละถ้าไม่นั่งเพ่ง

Comment

Originally posted by teerachai111 View Post
                    เพื่อนผมฝากมาถามว่า ถ้าเป็น4870X2 กับจอ19นิ้ว เนี่ย ปรับAAกับAF เท่าไรดีครับ เค้าเล่นแต่เกมส์lineage2กับดูหนังDVDครับ
                    ถ้าเล่น Crysis หรืออะไรพวกนี้ก็อีกเรื่องนึง

แต่ถ้าเล่นแค่ Lineage2 เอา HD4850 ก็ปรับสุดได้แล้วครับ

Comment

>.< HD3650 ของผมยังเอา ลินเนจ2 ได้สุดเลยครับ ( ตัว 4870x2 จะขนาดไหนน้อ )
                      ที่ตัว CCC ตั้งตรง Staddard Settings เป็น Optimal Quality ไปเลยครับ ( มันจะปรับให้ AA 4x และ AF 16x )

แล้วก็ไปตั้งค่าในตัวเกมส์อีกทีที่ออฟชั่น
                      ติ๊กถูกที่ตรงใช้ GPU แอนนิเมชั่น กับเปิด AA ในเกมด้วย ภาพเนียนล่ะครับ

Comment

แบบนี้เองเดียวผมจะไปบอกเพื่อนครับ ขอบคุงครับที่มาตอบ

Comment

พอดีผมกับเพื่อน ย้ายมาจากค่ายเขียวอ่าครับ อยากเป็นสาวก ATIอ่าครับ ของผมใช้4830และเพื่อนใช้4870X2 ครับเลยสงสัยเรื่องAAกับAF ขอบคุงมากครับที่มาตอบ

Comment

4870X2 เพื่อลินเอจกับหนัง DVD

โธ่!

Comment

ก็ตามต้องการของเพื่อนอ่าครับ ทำได้ไง แล้วคุณคิดหรือว่า ลินเนจ2 เกมส์กินคอมอย่างแรงไม่เชื่อไปลองเล่นได้นะครับ Toffeecheese แล้วจะรู้ว่าเป็นอย่างไง แล้วเพื่อนเล่นแล้วได้เงินกลับมาหลายครับ เรื่องซื้อคอมมันไม่สนใจหรอกครับ

Comment

Working...
                              X