Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง windows กับ ECS A790GXM-A โดยใช้ vga ออนบอดของตัวมันไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง windows กับ ECS A790GXM-A โดยใช้ vga ออนบอดของตัวมันไม่ได้ครับ

ผมลง windows กับ ECS A790GXM-A โดยใช้ vga ออนบอดของตัวมันไม่ได้ครับ

ตอนแรกที่ลง winxp มันจะไปค้างที่หน้า setup เลยครับ หลังจากนั้นผมก็ไปเอา กาดจอแยกมาใส่ดูแล้วปิด โหมด vga on board ก็ลงได้่ปกติ แต่พอกลับไปเปิด โหมด vga on board อีกครั้ง
    คราวนี้ขึ้นว่า windows\system32\config\system หายไป จึงกลับไปปิดอีกครั้ง ก็ปกติดี

คราวนี้ลองเปลี่ยนมาลงวิสต้าดู อาการคล้ายๆกันเลยครับ มันไม่ให้ setup มันขึ้นมาว่า windows\system32\config\system

ผมอยากลอง hybrid graphic อะครับ พอดีมี 3850 อยู่ตัวอะครับเสียดายๆ

.... ผมน่าจะไปตั้งผิดห้อง

ลองเปลี่ยนแผ่นที่ใช้ลงดูครับ
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

เปลี่ยน 2 แผ่นแล้วอะครับ หาตามเวบบิทแล้วอะครับ ตัวที่ใช่ล่าสุดก็ sKZ- Microsoft Windows XP Professional Corporate SP3 OCT08 ตัวนี้อะครับ

Comment

ให้ดีลองหา Original ครับ ถ้าหาไม่ได้ลอง XP SP3 V.3282 Vista CG ตัวนี้ผมใช้อยู่ลงในหลายๆเครื่องเสถียรดีครับ
        อีกอย่างเวลาจะไรท์วินโดว์ลงแผ่น ให้ไรท์ความเร็วต่ำ 8x ให้ดี 4x ไปเลยครับ ไรท์ความเร็วสูงจะเกิดปัญหาค้าง Error เวลาลงครับ

Comment

คือว่าตอนนี้ผมลองลง vista แล้วอะครับ พอจะเปิดใช้ กาดจออนบอดโดยถอดกาดจอหลักออก
          ก็ยังเข้าไม่ได้อยู่ดีเลยอะครับ

ขึ้นว่า ไฟลไรซักอย่างหาย windows\system32\config\system

T___________T

Comment

ใช้ DVD-RW แบบ SATA ลงป่ะครับ

เคยเจออยู่เหมือนกัน ว่าไฟล์มาไม่ครบ เครื่องไม่เสถียร

หรืออีกทาง ลองเปลี่ยนตัวเขียนไปใช้ตัวอื่นดู
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
            งดแรงชั่วคราว

Comment

ใช่เลยครับ ใช้ DVD-RW แบบ SATA ลงครับ

ผมลงหลายรอแล้วอะ อิอิ

แบบว่ากลัวออนบอดมันพังจะได้เอาไปเปลี่ยนตัวใหม่ไปเลยเพราะว่าเพิ่งไปถอยมาเมื่อวานอยากเช็คบอดด้วยอะ

Comment

เมื้อกี้ลองแผ่นเดิม แต่ตัวอ่านใหม่เป็นแบบ usb ลงไม่ได้ตามเคย พอเปลี่ยนมาใช้แผ่นที่ dvd usb เขียน ก็อาการเดียวกันเลยครับ
                Last edited by Hexbooter; 30 Dec 2008, 14:48:43.

Comment

เอาไปลองเคลมเลยครับ ถ้าพึ่งถอยมา

Comment

แก้ปัญหาได้แล้วครับ

ปัญหาเกิดจากตัวแรม เอง ทีแรกผมลองถอดออกตัวนึงแล้วก็ยังเป็นเลยไมได้สงสัยแรม คราวนี้ลองทำใหม่หมดทุกๆอย่าง ลองถอดแรมทีละแถว สลับกัน จนเจออาการครับ

สรุปสงแรมเครม รอตั้ง 2 อาทิตแนะเศร้า

Comment

Originally posted by Hexbooter View Post
                      แก้ปัญหาได้แล้วครับ

ปัญหาเกิดจากตัวแรม เอง ทีแรกผมลองถอดออกตัวนึงแล้วก็ยังเป็นเลยไมได้สงสัยแรม คราวนี้ลองทำใหม่หมดทุกๆอย่าง ลองถอดแรมทีละแถว สลับกัน จนเจออาการครับ

สรุปสงแรมเครม รอตั้ง 2 อาทิตแนะเศร้า
                      ยินดีด้วยครับเจอปัญหาสักที เศร้าเล็กน้อยตรงแรม ไม่ทราบใช้ยี่ห้อไรครับ

Comment

แรม corsair ddr2 667 แบบธรรมดาครับไม่oc ตัวที่เสียเป็นตัวเก่าเล็กน้อยซื้อมาไม่ถึง 3 เดือน อะครับ

Comment

Working...
                        X