Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำด้วยระหว่าง SONY VGN-CS16S VS VGN-SR25S

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำด้วยระหว่าง SONY VGN-CS16S VS VGN-SR25S

กำลังตัดสินใจระหว่าง SONY VGN-CS16S(42900) VS VGN-SR25S (49900)

สเป็ค รู้สึกจะเหมือนกันหมด ยกเว้นการ์ดจอ

ซึ่ง CS เป็น 9300GS จอ 14.1 (หนักกว่า) จุดเด่น รู้สึกจะเป็น ไฟ สีๆ ใต้เครื่อง สวยดี

แต่ SR เป็น ATI 3450 จอ 13.3 (เบากว่า) จุดเด่น รู้สึกจะ เป็น Swithch Mode รวดเร็วทันใจในการเข้าถึงโปรแกรมหรือเว็ปต่างๆ

ประสบการณ์น้อย คิดไม่ตก ว่าตัวไหนดีไซน์ สวยกว่ากัน บอกข้อดี-ข้อเสียด้วยก็ดี ถ้าเป็นเพื่อนๆจะเลือกตัวไหน

VGN-SR25S ครับเพราผมชอบโหมดนี้มันไม่อืดแถมเร็วด้วย

Comment

เชียร์ตัวนี้ครับ SONY VGN-CS16S

เพราะตัวนั้น มันเประ มากครับพี่น้อง HDD เป็นแบบต่อสาย หักง่ายเวลาถอตเปลี่ยน HDD เอง

แล้วก้อราคาแพงเกินตัวไปครับ ไม่คุ้มเลย

Comment

เชียร์ SONY VGN-CS16S เช่นกัน เพราะผมใช้อยู่ อิอิ

^_^

ใช้ดีนะคับไม่มีปัญหาอะไรเลย...

Comment

Working...
        X