overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 12 of 12

Thread: งบ 3500 ใช้ VGA ตัวไหนดี

OverclockZone Member JUBILO's Avatar
    THAI / LADPRAO / BKK

Default งบ 3500 ใช้ VGA ตัวไหนดี

คือผมใช้ MB รุ่น GA-MA78GM-H2S ที่มี VGA ออนบอร์ดนะครับเลยสงสัยว่า
    1.ใช้แบบแยกมาใส่เดี่ยวๆ กับ แบบที่ทำ(คอสไฟร์)อันนี้ยังไม่เข้าใจช่วยอธิบายด้วยนะครับแบบไหนจะเหมาะสมกว่ากัน
    แนะนำรุ่นด้วยนะครับส่วนตัวเล่นเกมหนักสุดก็ PSE2009/N FORSPEED นะครับ
    ส่วนค่าย ขอ ATI นะครับ

OverclockZone Member dyo_7's Avatar

แนะนำ3870 ค่ายไหนก็ได้คับ ควรเลือกเมม 512/ddr3 ผมใช้ 3650 ยังเล่นpes2009 สบายเลยคับ

OverclockZone Member dyo_7's Avatar

ลืมบอกไปคับ อย่าลืมดูซัพพลายด้วยนะคับ

OverclockZone Member JUBILO's Avatar

ตัวนี้กินไฟเยอะเหรอครับ แล้วตัว 3870 เป็นแบบไหน(คอสไฟร์)ได้มั้ยครับหรือไม่จำเป็นเห็นบอร์ดรุ่นที่ผมใช้มันสามารถทำได้อ่ะครับ
    ที่มองใว้ 3850 256/ddr3 รุ่นเล็กลงมาเผื่อมันเล่นได้ลื่นแล้วจะเอางบไปเพิ่ม ram ดีกว่าไหมครับ
    Last edited by JUBILO; 30 Dec 2008 at 06:34:18.

OverclockZone Member Friday~13rd's Avatar

ถ้าชอบเล่นเกมส์ฯ ลื่นๆ ไม่จุกจิก
    แนะนำ...ลองคบหา 8800GT มือ2 แบบมีประเหลือนานๆ [งบฯ ที่ว่าครอบครองได้...]

ตัดปัญหาเรื่อง FPS กับเกมส์ฯ ที่ชอบมีโลโก้ nVidia ก่อนเข้าเกมส์ฯ

^_^

เป็นทางเลือกที่ดีครับใว้จะพิจรณาก่อนนะครับเพราะเกมที่ผมเล่นมันก็ไม่ได้กิน VGA มากๆเท่าไหร่ก็เลยคิดว่าเอาที่พอดีๆกับการใช้งานก็พอครับ

OverclockZone Member tungkao08's Avatar

ท่านครับ GF8400 ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาน่ะ ผมก็ใช้อยู่ถูกดีน่ะครับ ไม่เห็นต้องซื้อการ์ดราคาแพง

OverclockZone Member lampofgod's Avatar

บอร์ด H2S เป็น HYbirdCrossfire หมายความว่าคุณตั้งใช้ Vistra เท่านั้นความสมารถนี้ถึงจะใช้ได้ ส่วนที่ให้มา AMD 780G เหมื่อนรุ่นพี่อย่าง GA-MA78G-DS3H ใช้ 780G ก็เท่ากับ Ati 3200 ไม่ต้องไปสน Crossfire หลอก ใช้ HD3870 ก็ ok แล้ว

gf8400 ผมว่ามันไม่ต่างงจาก ออนบอร์ด HD3200 มากน่ะครับ VGA ตอนนี้พอจะตัดสินใจได้ล่ะแต่ที่สงสัยก็คือ

crossfire สรุปมันดีกว่าใช้แบบแยกเดี่ยวๆมั้ยครับ และมันมีข้อดียังไงเสียอย่างไร ขอบคุณในการแนะนำครับ
    อ่อผมใช้ vista นะครับ
    Last edited by JUBILO; 30 Dec 2008 at 09:26:51.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

GF8800GT มือ 2 แจ่มๆ
    ไปที่บอร์ด TI Market โพสบอกมางบ 3500 จัด VGA ให้ซักตัวหน่อย แค่นั้นลั
    8800GT มีให้เลือกมากมาย เอาที่ชอบ + ราคา ถูกๆ ก็คุ้มละ

ดูท่าของเก่าจะเก๋าและมาแรงกว่าแฮะ แล้วบอร์ดตัวนี้ผมดูแล้วช่อง PCI ใส่มันชิดกันจริงๆรุ่นที่แนะนำมาทั้งหมดสามรถใส่ลงไปได้โดยที่ไม่ติดอะไรใช่มั้ยครับ

OverclockZone Member lampofgod's Avatar

อยากแสดงความคิดเห็นน่ะ ผมเด็กใหม่ Crosfire รู้สึกทำใน Vistra น่ะ การทำงานจริง ๆ เพิ่มขึ้น แต่ถ้าเกมส์นั้นไม่รองรับก็เท่านั้นน่ะ บางทีตัวเดียวแรงกว่า

Bookmarks

Bookmarks