Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainboard มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainboard มีปัญหาครับ

คือเมื่อก่อนก็ใช้งานได้ปกติดีครับ แต่ตอนนี้mainbaord ผม ECS-P4VXASD Socket 423 มันบูทแล้วไม่เจอ harddisk ครับ ทั้งๆที่ Harddisk ไม่เสียนะครับ ไปลองเครื่องอื่นก็ใช้ได้ เอาของเครื่องอื่นมาเสียบใช้ไม่ได้ครับก็เลยเจาะจงไปว่า mainboard งอแงรึเปล่าครับ แล้วเอาซ่อมอาการนี้ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ

HDD SATA รึเปล่า ลองจับขยับ ๆ ดู เพราะส่วนใหญ่สายมันหลวมทำให้เครื่อง Detect ไม่เจอ

Comment

ลองย้ายดูหลายๆช่องด้วยนะครับ

Comment

ตามนั้น (เนียน)

Comment

Working...
        X