Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows Seven VS Windows Vista On LAPTOPS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows Seven VS Windows Vista On LAPTOPS

อยากรู้ว่ามีใครลองใช้ Windows 7 บน Laptops กันบ้างยังครับ ใจผมเอนเองไปหา 7 รอทิ้ง Vista ละ

ดีมันก็ดีแหละคับ(ดีมากๆๆด้วย) เพราะกินแรมน้อยกว่า เร็วกว่าทุกอย่าง

แต่มันเป็น Beta อยู่คับ เชื่อกว่า Final เมื่อไรไม่มีใครใช้Vistaแน่นอน

แต่ตอนนี้มันเป็น Beta ถ้าเกิดมีปัญหากับบางโปรแกรมที่เราใช้ก็ซวยเลยต้องลงใหม่อีก

Comment

คิดจะใช้เหมือนกันรอ มันเป็นfinalอยู่ ตอนนี้ก็ใช้vistaรอ... ส่วนxpลงไว้ประดับเครื่องเท่านั้นและตอนนี้ ได้ลง7เมื่อไหร่คงถอนหมด

เห็นว่ากันว่าบั๊กเยอะเหมือนกันนะเบต้าเนี่ย
      http://www.monavista.com/webboard/forumdisplay.php?f=34

Comment

ผมลองใช้ละครับ
        เท่าที่ลองใช้มา

ไม่ได้กินแรมมากมายแบบเจ้าvista
        driver ไม่ต้องไปนั่งหา มันลงให้หมดเลย มีแค่การ์ดจอต้องไปลงเอง
        programส่วนมากถ้าลงไม่ได้ก็เปิด compatibilityซะ แต่ก็ใช้งานได้ตามปรกติ (ยกเว้นdaemontools alcohol ลงไม่ได้เลย ต้องใช้ultraiso poweriso ไรพวกนี้แทน)
        เกมก็เล่นได้หมด ยกเว้นเกมออนไลน์ >_<"
        UIสวยกว่า

Comment

window 7 เนี่ย มีทั้ง 32 bit และ 64 bit รึเปล่าครับ
          อยากลองใช้แบบ 64 bit ดู

Comment

ตัวbeta1(build7000) คิดว่ายังไม่มีนะครับ
            แต่buildก่อนหน้านั้นรู้สึกจะมี

Comment

ตอนนี้ลอง build7000อยู่ เร็ว แรง uiเอื้ออำนวยความสะดวกต่อการทำงานมากกว่าเดิม เล่นเกมส์farcry2 FPSพอๆกันกับXP ตอนนี้ลืมXPหน้าตาเห่ยๆไปแล้ว

Comment

ใช้แล้วครับแต่ยังไม่ได้หา Driver เลยอ่ะครับพี่น้อง

Comment

รอตัวเต็มแล้วเด๋วจะเปลี่ยนไปใช้น่ะครับ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                    ใช้แล้วครับแต่ยังไม่ได้หา Driver เลยอ่ะครับพี่น้อง
                    driverตัวเดียวกันกับvistaครับ ส่วนvga 181.00

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                      ไม่ต้องมานั่งหาdriverแบบxpครับท่าน
                      มันมีdriverมาให้อยุ่แล้ว
                      แทบไม่ต้องลงไรเลย มันลงให้เองเสร็จเรียบร้อยแล้ว
                      สบาย~~~~

Comment

ได้ข่าวว่า boot เสร็จกินแรมแค่ 500 กว่า MB เอง

Comment

ของผมอยู่ที่ประมาน600ได้ครับ
                          น้อยกว่าvistaเยอะ

Comment

Originally posted by ptatti View Post

ของผมอยู่ที่ประมาน600ได้ครับ
                            น้อยกว่าvistaเยอะ
                            ตรง physical memory
                            ระหว่าง
                            available กับ free
                            มันต่างกันยังไงครับ

Comment

กินแรมน้อยดีแท้ รอแก้ Bug ต่อไป

Comment

Working...
                              X