Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยเรื่องเเรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยเรื่องเเรม

พอดีว่า MB.ASUS P5KCM-AM/PS ใส่เเรม 2 GB.*2 เท่ากับ 4 GB. เเต่เห็น 3.49 GB.ทามไมมันเห็นเเค่นั้น งงครับ การ์ดจอไม่มีครับ เเต่ทามไมเเชร์เยอะจัง เซียนท่านไดรู้ช่วยชี้เเจงหน่อยครับ ฃอบคุณมากจ้า

XP 32-bit / Vista 32-bit ??

ถ้าใช่... ก็เรื่องปกติ

Comment

ทามไงไห้ได้เติม ครับ

Comment

เเล้วเหง 3.49 นิมันทามงานเท่าไหร่อะ ทามงาน 4 หรือ 3.49 อะ งง

Comment

ถ้า OS 32-bit จะเห็นแค่ 3.00 - 3.50GB (เป็นของจำกัดของ OS + chip mainboard)

ส่วน OS 64-bit เห็น 4GB+ (ถ้าแรม 4GB+ นะ)

แล้วก็เห็นแรมเท่าไหร่ใช้ได้เท่านั้นครับ

ของผมก็ 4GB เห็นอยู่ 3.25GB [3406824 / (1024^2)]

Last edited by AmaKatsu; 30 Dec 2008, 11:20:53.

Comment

Originally posted by Qzone View Post
            เเล้วเหง 3.49 นิมันทามงานเท่าไหร่อะ ทามงาน 4 หรือ 3.49 อะ งง
            เห็นแค่ใหน ก็มีให้ใช้ได้แค่นั้น ( ถ้าอยากให้เห็นครบและใช้งานได้ครบตามจำนวนที่ใส่ก็ลงวินโดวส์ ที่เป็น 64-bit นะ )

ยังดีที่เห็นเยอะ ของผมเห็น 3.1 GB เอง ใส่ไป 4 GB นะ ( Note Book )

Comment

เเล้ว 64 bit นิมัน XP ตัวไหนสามารถลงได้ปะ

Comment

เเล้วโหลดได้ที่ไหน ครับ

Comment

เเล้วมีจุดต่างไหม 32 กะ 64 ครับนอกจากเหง เเรมเต็ม

Comment

Working...
                  X