Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตอบทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตอบทีครับ

คือตอนนี้ผมใช้Xp Sp2อยู่ แล้ววันก่อนไปซื้อ Media center มา ก็ลงได้ปกติดีครับ

แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า

1 ตอนบูตและ ปิดตัว มันไม่มีเสียงครับ

2การลงภาษาไทย มันบอกว่า ไม่สามารถแก้ไขค่า หรือพูดง่ายๆว่า ติดตั้งไม่ได้

3ผมดูใน regedit แล้ว ระหว่างXp กะ media ต่างกันไม่มาก(มั่ง) ก็เลยอยากรู้ว่าผมสามารถแก้ไข ให้สามารถใช้กันได้ไหม

4ในการแก้ไขในXp เป็นของแท้ ผมสามารถใช้วิธีเดียวกันได้ไหม เพราะ เท่าที่ลองดูก็น่าจะทำได้ แต่พอทดลองดู ก็ไม่ได้ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะคีย์ของมันหรือป่าวครับ

5Media center 2Cd คืออะไร สงสัยมาก เพราะไม่ใช้2แผ่น หรือยังไง บอกทีครับ ด่วนครับ ช่วยที
    ครับ งง มาก ทำไงก็"ม่ได้ โดยเฉพาะ การลงภาษาอะครับ ช่วยที

ปล. ถ้าบอกให้ทำใน contor panal ก็บอกได้เลยว่าไม่ได้ครับ ลองแล้ว ทำวิธีเดียวกับXpเลย ก็ไม่ได้ครับ แม้แต่ตอนติดตั้งไปก็ไม่สามารถทำได้ครับ

ขุดรอคำตอบ*- -

Comment

หาแผ่นมาลงใหม่โลดคับ ง่ายดี

Comment

Media center แผ่นแรกของมันเหมือน xp ธรรมดา

แผ่น2เป้นส่วนของ Media center

ใส่สูตรวินโดวแท้ของ XP Pro ไม่ได้

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          Media center แผ่นแรกของมันเหมือน xp ธรรมดา

ใส่สูตรวินโดวแท้ของ XP Pro ไม่ได้

what can I do , tell about How to install?

and I want to know

The frist CD I will Install XP SP2 (Nomal cd) ?

and if U say "yes"

thai language I can use?

sorry I dot't know I can't post thai language? but I can post thai if is other web

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post

ครับ งั้น ถ้าผมจะใช้แผ่นXP 2 ธรรมดาได้ไหม ถ้าได้ ต้องลงยังไงครับ เหมือนปกติรือป่าว เพราะที่ผมลองมันไม่เห้นมีให้ใส่ แผ่นmedia center เลยงะ

แล้ว ผมจะใช้ภาษาไทยได้หรือป่าวครับ จะต้องทำยังไง เพราะที่ทดลอง มันซ็ตภาษาไทยไมได้อะงับ

ขอบคุณครับ ที่ตอบ

Comment

Working...
            X