Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nero ไรท์แผ่นอยู่ดีๆ มันดีดออกเฉยเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nero ไรท์แผ่นอยู่ดีๆ มันดีดออกเฉยเลยครับ

ไดร์ฟ Pioneer DVR-111D

แผ่น Sony DVD-R 16X

ไรท์ที่ความเร็ว 8X

ไฟล์ทั้งหมด 4453 MB

พื้นที่ HDD (ฝั่ง C) เหลือ 2GB , (ฝั่ง D) เหลือ 17 GB

ไรท์ไปไม่นานมันค้างครับ แล้วขึ้น Error แบบนี้ เป็นครั้งที่ 2 แล้ว ไม่รู้เกิดจากอะไร

เสียดายแผ่นมากๆครับ
    Last edited by Big; 5 Dec 2009, 16:23:22.

ไ รท์ เสีย ไง buffer ไม่พอทำอะไรที่กิน buffer อยู่หรือป่าว

ลงไรท์ที่ 4x เพื่อจะได้ ไม่งั้นก็แผ่นเสีย หรือตัวไรท์เสีย ไลไปทีละตัว

Comment

อาจเป็ฯที่วินโดว์ ลองลงใหม่ ไม่หายเป็นที่เครื่องเขียนแล้วครับ

Comment

Working...
      X