Announcement

Collapse
No announcement yet.

wattแท้ไม่แท้ดูไงอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• wattแท้ไม่แท้ดูไงอ่ะครับ

wattแท้ไม่แท้ดูไงอ่ะครับ

ไม่ค่อยรู้เรื่องWatt แท้ เทียม

แต่อยากOCตามรายเซ็นอ่ะครับปกติOCไป 3.5-4g. เล่นสักพักดับ

ถ้าตามรายเซ็นใช้สักกี่watt ดีครับ OCไม่มากแต่เน้น นิ่งๆ

ราคา

350W 1200-1500
    400W 1400-1800
    450-500W 2000-2500
    500-650W 2300-3500
    650W UP ก็แพงกว่า 2500 -ขึ้นไปทั้งนั้นครับ

ของเทียม
    350W 300
    450W 400
    500W 600
    680W 800-900

ชัดใหมครับ

ยังมีพวก กึ่งแท้กึ่งเทียบอีกนะครับ เอิ้กๆๆๆ

Comment

จะใช้ตัวนี้ตามรายเซ็นผมพี่ว่านิ่งไหมครับOCหมดทุกอย่าง http://www.weloveshopping.com/templa...81&shopid=1691

Comment

ราคานี้ไปซื้อ TERMALTRAKE มาใช้ดีกว่าครับ 470W 1950 บาท

จริงๆสเปคท่าน ผมเคยลอง 350W FULL ก็เอาอยู่ครับ
        ส่วนนิ่งหรือไม่นิ่ง อยู่ที่ท่าน OC แล้วปรับค่าได้ดีแค่ใหนครับ ไม่น่าใช้ที่ตัว PSU ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ราคานี้ไปซื้อ TERMALTRAKE มาใช้ดีกว่าครับ 470W 1950 บาท

จริงๆสเปคท่าน ผมเคยลอง 350W FULL ก็เอาอยู่ครับ
          ส่วนนิ่งหรือไม่นิ่ง อยู่ที่ท่าน OC แล้วปรับค่าได้ดีแค่ใหนครับ ไม่น่าใช้ที่ตัว PSU ครับ
          ผมใช้ตัวติดเคส ocไปสักพัก บลูสแกนบ้าง ดับไปนิ่งๆบ้าง เลยไม่รู้ว่าPsuไหวหรือไม่ไหว ถ้าไม่เกี่ยวใช้ตัวเดมดีกว่าไหม ประหยัดดี

Comment

เอาแบบแยกเป็นส่วนนะครับ
            PSU ติดเคช ไม่แนะนำให้ใช้กับสเปคขนาดนี้อยู่แล้วครับ
            ส่วนเครื่อง บูลสกรีน ให้เช็ตระบบอื่นๆด้วยครับ อาการมันออกครับ บูลสกีนส่วนมากจาก ไดร์เวอร์หรือฮาร์ดแวร์ด้วยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              เอาแบบแยกเป็นส่วนนะครับ
              PSU ติดเคช ไม่แนะนำให้ใช้กับสเปคขนาดนี้อยู่แล้วครับ
              ส่วนเครื่อง บูลสกรีน ให้เช็ตระบบอื่นๆด้วยครับ อาการมันออกครับ บูลสกีนส่วนมากจาก ไดร์เวอร์หรือฮาร์ดแวร์ด้วยครับ
              ครับขอบคุณครับที่ให้ความรู้เพิ่มเติม

Comment

i-cute 650w เลยครับ ชิวๆ

Comment

กลัวของปลอมจังแฮะ

Comment

Working...
                  X