Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer 6935G เปลี่ยน direct x10 เป็น 9

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer 6935G เปลี่ยน direct x10 เป็น 9

Acer 6935G เปลี่ยน direct x10 เป็น 9 ทำอย่างไร และ จะมีปัญหามั้ยครับ

มาถึงวันนี้ ผมใช้รุ่นนี้ มาครึ่งปีแล้ว ถูกใจกับความแรงของมันมาก แต่ว่า

บางเกมส์ ไม่สามารถเข้าเล่นได้ หรือ กระตุกแบบไม่ควรจะเป็น อันเนื่องมาจาก เกมส์ๆ นั้นจำกัดว่าต้อง Direct X9 เท่านั้น

จึงอยากจะถามชาว OCZ ว่า ถ้าผมจะลง direct x9 ให้กับเจ้ารุ่นนี้แทน จะมีปัญหาไหมครับ ความแรงจะตกลงไหมครับ

และขั้นตอนทำอย่างไร เพราะเคยอ่านผ่านๆเห็นว่า ลงทับเลยไม่ได้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ต้องลง XP ครับ

จริงๆ Vista เล่นเกม DX9 ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ

Comment

เล่นไม่ได้บางเกมส์ครับ เด้งขึ้นมาฟ้องว่าให้ใช้ direct x9 เลย

เสียดายจังครับ เพราะไม่อยากเปลี่ยนเป็น xp

Comment

ลง XP สิครับพี่น้อง ดีใจจังในที่สุดก้อมีคน แอบชม Acer แล้ว ไม่ใช่เราคนเดียวที่ชอบ อิอิอิ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
          ลง XP สิครับพี่น้อง ดีใจจังในที่สุดก้อมีคน แอบชม Acer แล้ว ไม่ใช่เราคนเดียวที่ชอบ อิอิอิ
          ^^ ผมก็เคยเข้าไปโพสใน club 6920 ของคุณแหละ แต่ลืม user pass - -'

คุณ แวมไพร์ อยู่แถวไหนครับ อยากให้ลง XP ให้จังครับ ดูเป็นมืออาชีพ Acer มากสุดในบอร์ดละ 555

Comment

จริงแล้ว น่าจะรวมกระทู้ว่า GEMSTONE BLU-CLUB จะได้รวมรุ่น Series 69xxg หรือ รุ่นรองลงมาจะได้มาถาม-ตอบ เพราะไดร์เวอร์ใกล้เคียงกัน ลองตั้งซักคนซิครับรับรองผมจะแวะไปทุกวัน *--*ชื่อขลังกว่ากันเยอะ เน้น BLU-(Bluray)ไม่เอาEนะ จะเด่น.

Comment

Originally posted by no2ze1 View Post
              ^^ ผมก็เคยเข้าไปโพสใน club 6920 ของคุณแหละ แต่ลืม user pass - -'

คุณ แวมไพร์ อยู่แถวไหนครับ อยากให้ลง XP ให้จังครับ ดูเป็นมืออาชีพ Acer มากสุดในบอร์ดละ 555
              ยินดีรับใช้ครับพี่น้อง มาได้เลย ซีคอนสแควร์ครับพี่น้อง

Comment

จัดให้ตามคำขอแล้วนะครับพี่น้อง

http://forums.overclockzone.com/foru...56#post5588756

Comment

ถ้าเกมมันฟ้องว่า D3D9 บลาๆๆๆๆ ละก็

ลองหา DX9 redist มาติดตั้งบน vista ดูก่อนครับ

ถ้ายังเล่นไม่ได้

ก็รอ rep ล่างโลด หึหึ

Comment

Working...
                  X