Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!!!!!เวลาเปิดเสียงในคอม!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!!!!!เวลาเปิดเสียงในคอม!!!!!

ตั้งที่ลำโพง 100% แล้วปรับใน วินโดว์เองดีกว่า หรือ
    ตั้งที่วินโด้ 100% แล้วไปหรี่เสียงที่ลำโพงดีครับ

เปิดลำโพง 100 % นี่บ้าชัดๆ

แต่เปิด 100% ใน windows ก็ไม่ดีเท่าไร เพราะบางทีมันบาดลำโพง

ต้องหาจุดสมดุล รอท่านเทพหูทองมาตอบ
    Last edited by battlecruiser; 19 Feb 2007, 18:46:04.

Comment

ไปตั้งที่ลำโพงดีกว่าคับ แต่ไม่ต้องถึง100% เพราะตั้งในวินโดวส์เสียงอาจจะแตกได้

Comment

เคยลองอันนึงนะ ถ้าปรับ Wave สุดๆ เสียงจะแตกอ่ะคับ -*- ต้องตั้ง Wave ไว้ขั้นกลางๆ ไม่ให้เสียงแตก แล้วค่อยเปิดลำโพงดังๆเอา

Comment

ไม่ควรเปิดลำโพง 100% นะคับ ใช้ใน windows ให้มากหน่อย

ลำโพงน้อยหน่อยดีกว่าคับ
          Last edited by molly; 20 Feb 2007, 21:33:10.

Comment

ตั้งวินโดซัก70-80%ก็พอคับแล้วไปเปิดที่ลำโพงเอาแต่เวลาดูหนังโป้อย่าเปิดดังหละคับเดี๋ยวข้างบ้านหาว่าหื่น 555 หรือเค้าจาเดินมาดูด้วยหว่า - -ๆ

Comment

70 80% ที่ว่านี่ ตั้งทั้ง MasterVolume กับ Wave เลยป่าวครับ

Comment

Master Volum ผมปรับ 100% เลยนะ (เพราะมะมีปัญหาอะไร)

แต่ Wave ไว้ราวๆ 50-60% อ่ะครับ (ปรับมากเสียงแตกงะ)

Comment

ถ้าเป็นการ์ดเสียงที่ขยายแรงๆตังแต่เกิดนี่ก็อีกสูตรนึง

แต่ผมใช้ sblive ปรับ 50% หมดเลย

Comment

Working...
                  X