Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็งครกไม่ต้องทำมาหากินกันละครับพี่น้อง>>>ฟันธงทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็งครกไม่ต้องทำมาหากินกันละครับพี่น้อง>>>ฟันธงทีครับ

บี๊บโค๊ด ยาว 1 สั้น 2 ไล่ไปไล่มาเปลี่ยนทั้งแรมทั้งการ์ดจอ(มีคอมอีกเครื่องสำรอง) สุดท้ายไม่ใส่อะไรเลยเหลือบอร์ดกับซีพียู ก็ยังบี๊บแบบนี้อยู่ครับ ก็เลยฟันธงว่าบอร์ดน่าจะเสียเป็นแน่แท้ ใช่มั้ยครับคือในชีวิตเวนบอร์ดเสียไม่ค่อยผ่านมือ ก็จะได้ลองใช้ประกันเทพซินเนคแล้วหละครับ อยากจะถามว่า ใครรู้บ้างว่าซินเนคเปิดวันไหน เจอปัญหาวันหยุดยาวขาดรายได้ เวรกรรมแท้ๆ T_T

http://www.synnex.co.th/html/contact/index.asp ลองโทรเช็คดูครับ แต่ตามคู่มือมันก็บอกว่าเป็นที่ การแสดงผลผิดพลาด หรือ การ์ดจอล้มเหลว ยังไงลองดูในร่องที่เสียบการ์ดจอดูครับว่ามันมีอะไรลงไปยัดอยู่รึเปล่า
    Last edited by slate; 30 Dec 2008, 20:52:28.

Comment

Originally posted by slate View Post
      http://www.synnex.co.th/html/contact/index.asp ลองโทรเช็คดูครับ แต่ตามคู่มือมันก็บอกว่าเป็นที่ การแสดงผลผิดพลาด หรือ การ์ดจอล้มเหลว ยังไงลองดูในร่องที่เสียบการ์ดจอดูครับว่ามันมีอะไรลงไปยัดอยู่รึเปล่า
      มีแรกก็เข้าใจอย่างนั้นครับ บอร์ดที่เป็นอาการนี้ คือ m2n32-sli premium มี pci-e 2 ช่ิิอง มีการ์ด 2 การ์ด สลับไปมาแล้วมันจบ เหมือนเดิมครับฟันธงว่าบอร์ดเสียได้มั้ยครับ

Comment

แล้วไปเปิดการใช้งาน SLI ในไบออสรึยังครับ ถ้าเปิดแล้วก็อาจจะเป็นที่พาวเวอร์จ่ายไฟไม่พอหรือเปล่า ไม่ทราบใช้การ์ดจอกับpwr รุ่นอะไรอยู่ครับ

Comment

AWARD การ์ดแสดงผลมีปัญหา (MDA,CGA)
          AMI ระบบภาพมีปัญหา อาจเกิดจาก ROM BIOS ของการ์ดจอมีปัญหา หรือการ์ดจอไม่สามารถแสดงภาพออกมาได้

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมหมายถึงว่า 8800gtx ของผมๆเข้าใจว่ามันเสียเลยเป็นอย่างนั้น ผมลองใส่อีกช่อง มันก็ฟ้องอาการเดิม จึงเอา 3870 ที่ใช้อยู่อีกเครื่องมาเสียบอีกทั้ง 2 ช่องก็ปรากฏอาการเดิมครับ PSU Tagan u38 600w

Comment

Originally posted by qusaq View Post
              ขอบคุณทุกท่านครับ ผมหมายถึงว่า 8800gtx ของผมๆเข้าใจว่ามันเสียเลยเป็นอย่างนั้น ผมลองใส่อีกช่อง มันก็ฟ้องอาการเดิม จึงเอา 3870 ที่ใช้อยู่อีกเครื่องมาเสียบอีกทั้ง 2 ช่องก็ปรากฏอาการเดิมครับ PSU Tagan u38 600w
              ตกลงต่อการ์ดเดียว ลองไปดูในไบออสที่โหมด SLI มันควรจะถูก disable เอาไว้ครับ

Comment

Originally posted by slate View Post
                ตกลงต่อการ์ดเดียว ลองไปดูในไบออสที่โหมด SLI มันควรจะถูก disable เอาไว้ครับ
                - - ขอบคุณท่านมากแต่ ไม่สัญญาณส่งมาที่จอออกมาไม่ว่าจะลองกับการ์ดจอตัวไหนครับ สุปแม้แต่ไบออสผมก็มองไม่ได้ มันไม่เข้าสูกระบวนการบูตด้วยซ้ำครับ เครื่องที่ผมใช้ตอบคำถามอยู่นี้ เครื่องน้องชายครับ คงจะเคลมบอร์ดครับ จบครับ ปิดกระทู้

Comment

Working...
                X