Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้วิธีลากATi Overdrive

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้วิธีลากATi Overdrive

ทำไมมันลากไม่ได้อะครับ เคยทำได้แต่นานแว้ว เลยลืม ไม่ทราบใครมีวิธีเข้าไปปรับค่า CPU clock กะ Mem clock ช่วยบอกหน่อยครับ หาจนตาลายก็ไม่มี ยังงงๆ ว่า แต่ก่อนทำได้ไง (ลืม) ต้องเข้าไปปรับในโปรแกรมใหน ช่วยบอกทีคร้าบบบบบบบบบบบบบ

ก็เข้าไปปรับใน CCC นิไม่เห้นมีไร งง

Comment

ต้องคลิกรูปกุญแจเพื่อปลดล๊อคก่อนนะครับ จากนั้นลากได้เลย อย่าลืมติ๊กช่อง Enable ATI Overdrive ด้วยนะครับ

Comment

เอ่อ ขอบคุณที่ตอบนะครับ แต่ของป๋มมันขึ้นมาเลย 878/1135 ทำไมมันถึงขึ้นมาเลย แล้วลากไปก็ไม่ได้ เร้วไอ้ที่บอกว่า cccอะ เข้าใจว่าทำไง แต่ทำไมมันล๊อคอ่ะ เ่อ่อ ลืมไปป๋มใช้ 3780x2 เร้วมันเกี่ยวกันมะเนี่ย ?? รบกวนอีกที เรปล่าสุดท่านใช้ รุ่นใหนบอกป๋มหน่อย ผมใช้8.12 แต่เหมือนถอยหลังเข้าคลอง เฮ้อ

Comment

การ์ดอะไรละ ไม่บอกจะรู้มั้ยเนี่ย

Comment

ผมใช้ HD4850 Driver 8.12 ครับ ว่าแต่ที่มันล๊อคนี่กดรูปกุญแจปลดล๊อครึยังครับ

Comment

ไมในcccท่านมันมีให้OCไกลจัง

ผมลากไปสุดแล้ว มันมีแค่ 700/1200เอง - -*

Comment

ของผม 3870x2 ครับ ของPower Color จำได้ตอนแรกๆ ลากได้ แต่พอเปลี่ยน driver 8.11-8.12 แล้วมันไ่ม่ให้ลากอะครับ มะรู้ทำไรผิดอะปะ สเปคเดิม 825/1125 ตอนนี้ มันล๊อคที่ 878/1135 ปลดล๊อคกุญแจแล้วก็ลากไม่ไป อ่าาาาา

Comment

แปลกจัง......รอผู้รู้มาตอบครับ.....งง

Comment

<ของผมลากสุดแล้วงับมีแค่นี้เองคอยังไม่สุเนะครับ
                    Last edited by yut1234; 2 Jan 2009, 12:53:07.

Comment

Originally posted by sunsun View Post
                      ไมในcccท่านมันมีให้OCไกลจัง

ผมลากไปสุดแล้ว มันมีแค่ 700/1200เอง - -*
                      ใช่ๆ ของผมก็เหมือนกัน

ใช้ powercolor ป่ะ

Comment

http://www.uppic.net/show/1fc3ec215f...e96fc0affdbfe9

ในภาพผมเล่นได้ตามปกติ แต่ผมเคยลองลากไปที่ 1100/1550 ปรากฎว่าเล่นเกมแล้วเด้งออกมาเลย พอไปจับที่ตัวการ์ดร้อนจี๋เลยครับเลยต้องหาซิงค์มาใส่ ซิ้งค์เดิมเอาไม่อยู่ท่าจะลาก
                        Last edited by tuclock; 2 Jan 2009, 17:08:21.

Comment

เอารูปโชว์บนบอร์ดทำยังไงนี่

Comment

แสดงว่า ตันแค่878/1135 เหรอ โอ๊ววววววววว Power Color ขายทิ้งดีมะ
                            เคยใช้ Riva Tuner ลาก ปรากฎว่า เด้งดึ๋งๆๆ กะดับสนิท ศิษย์ส่ายหน้าเลย เอ้า เด้วอีกสองวันได้มาอีกตัว(เพื่อนหิ้วมาจากสิงค์โปร์ จะไส่แม่ง2ตัวเลยCrossfirex ดูจิ เทอจะกินไฟแค่ใหน + สกอร์3DMark06 จะไปได้สักเท่าไหร่ เด้วมาบอกครับพี่น้อง รอหน่อย อิอิ ไม่เจ๋งก็เจ๊งไปเลย เหอะๆๆ

Comment

อยากเอารูปขึ้นบอร์ดให้ใหญ่ๆได้เหมือน คุณ yut1234 ทำยังไงครับ ทำได้แต่อันเล็กๆ

Comment

Working...
                              X