Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกทีครับ เปลี่ยนM/B หรือ ซิ้ง ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกทีครับ เปลี่ยนM/B หรือ ซิ้ง ดี

ตอนนี้ ผมตัดสินใจลำบากมากเลยครับ

ระหว่างเปลี่ยน M/B จาก N61P-S เป็น M3A78-CM เพื่อที่จะ OC ได้ไกลขึ้น และนิ่งขึ้น

หรือจะเปลี่ยนซิ้งเป็น Tuniq 120

เพราะตอนที่ผม OC เป็น3.1 มันก็ไม่ค่อยมีปัญหาทนะครับ แต่วันดีคืนดี เครื่องมันก็รีเอง (ผมสงสัยว่าลากไป3.1 ไฟแค่1.350 มันจะเกิดอาการไฟไม่พอตอน Full Load)

หรืออาจจะเป็นที่ความร้อน

แล้วถ้าผมเปลี่ยนบอร์ด ผมจะพาเจ้า 4800+ ไปที่ 3.2 แบบ ใช้งาน 24/7 ได้มั๊ยครับ

หรือว่าแค่เปลี่ยนซิ้ง มันก็จะได้เหมือนกัน

คิดหนักมากครับเนี่ย >_<

N61 มันเพิ่มไฟ CPU ไม่ได้หรอครับ

Comment

ไม่รู้นะครับ

แต่เห็นบางคนได้ 1.375

ผมก็งงอยู่

Comment

...

Originally posted by alize00357 View Post
        ไม่รู้นะครับ

แต่เห็นบางคนได้ 1.375

ผมก็งงอยู่
        ของผมเพิ่มได้นะครับ มันได้ 1.550 V นู่น

ซิ้งเดิม 53-56 องศา ฟูลโหลดไม่ได้ดู 5000+ OC 3.1G

Comment

เปลี่ยนบอร์ดกับซิงค์คับ

Comment

เอาอันไหนก่อนดีละครับ

ผมว่าจะเปลี่ยนบอร์ดก่อน เพราะว่ามันแพงกว่า

ซฺงเอาทีหลัง เพราะว่ายังไงก็จะขายบอร์ด ตอนวันที่ 5 อยู่แล้ว ^^

Comment

ถ้าจะขายบอร์ดพอดี ก้อเปลี่ยนบอร์ดไปชะเรยก้อดีคับ อีกอย่างคือ ถ้าเปลี้ยนเเล้วจะoc ได้ไกลมากเเค่ไหนกัน
              สุดท้ายเเล้วเเต่พี่ละคับ

ถ้าเป้นผมนะ >< เปลียนบอร์ด เปลียนcpu ด้วยเป็น 6000+ l2*1mb เเถมซิงใหญ่หน่อย จับมาวิ่งสัก 3.2 คงจะเเจ่มไม่น้อย อิอิ

Comment

มันคุ้มไหม กับการจ่ายเงินเพิ่มเป็น1000 เพื่อให้ได้มาอีก 100Mz ถ้าไม่เปลี่ยนแล้วนอนไม่หลับก็จัดไปเลยครับ เด๊วสุขภาพจิตจะเสีย

Comment

ผมก็คิดอย่างนั้นละครับ 1000+ ที่เสียไปกับ ความเร็ว 100-200Mhz

หรือว่าจะเปลี่ยนแค่ซิ้งเอาความเย็นดี เพิ่งเจาะฝาเคสมา จะได้เอาไว้โชว์ด้วย ^^

Comment

ผมว่าเปลี่ยนซิ้งดีกว่าครับ M3A78-CM ไม่ได้ลากไกลกว่า N61P-S เท่าไรเลย
                    แต่ถ้าอยากเปลี่ยนบอร์ดก็ส่งมาทางนี้นะครับ ให้ 1000 นุง อิอิ

หรืออยากลากไกลไว้โชว์ก็ตามผมมาเลย ไกลแน่ๆ อิอิ

Comment

แล้วตอนนี้ 4800+ @3.1 ผมมัน Full load 62 c'

มันร้อนมากป่าวอ่ะครับ

รัน ORTHOS ได้ไม่ถึง 10 นาที รีเครื่องเองเลย - -"

Comment

Originally posted by alize00357 View Post
                        แล้วตอนนี้ 4800+ @3.1 ผมมัน Full load 62 c'

มันร้อนมากป่าวอ่ะครับ

รัน ORTHOS ได้ไม่ถึง 10 นาที รีเครื่องเองเลย - -"
                        Full Load 62องศา ใช้ได้แล้วครับ

ถามนิดนึง เวลาท่านใช้งานเคยใช้งานแบบ Full Load ทั้ง CPU RAM ไหมครับ อย่าบอกนะว่าใช้งานรัน ORTHOS 5555555555

Comment

62อุ่นๆน่า ผมว่าเอาแค่ 3.0 ใช้ซิ้งเดิม

เอาตังไปเพิ่มการ์ดจอดีก่าครับ เห็นผลกว่าเยอะ

Comment

3.0 ก็น่าจะโอเคแล้วนา สำหรับ 4800+ ซิ้งเดิม

เสียเงินซื้อซิ้งใหม่แต่เร้ว ขึ้น 100-200Mhz นี้มันก็คิดหนักอยุ่นา

Comment

เปลี่ยนบอร์ดคับ ป้ะ เอาให้แต๊บกานไปเลย อิอิ

Comment

Working...
                              X