Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปส่อยมาแล้ว Tagan BZ500 เข้ามาดูหน่อยครับมีคำถาม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปส่อยมาแล้ว Tagan BZ500 เข้ามาดูหน่อยครับมีคำถาม

ที่ HWH ชั้น 2 ราคา 3540 ตอนแรกว่าจะรอ I-cute ที่ร้าน TK แต่รอไม่ไหวเดี๊ยวตังหมดก่อน ก่อนจะไปที่ร้าน HWH ผมไปที่ร้าน goalcomp ก่อนเลย เพราะดูในเวปตัว 600 มันถูกกว่า HWH แต่ของดันไม่มี เลยก็ตอ้งไปที่ร้าน HWH แต่ก็อีกแหละตัว 600 ไม่มีอีก เลยเอา 500 มาเลยขอถามให้แน่ใจอีกทีว่า ตามสเปกในลายเซ็น+CD-RW1+พัดลม120mm อีก 2 led1 ธรรมดา1 (สีแดงมันไม่ได้อยู่ในลายเซ็นแต่อยู่ในเครื่อง)

1 ผมก้มไปดูพัดลมทำไมมันหมุนช้าๆจัง หรือต้องซักพักครับ - หายสั่งสัยแล้ว

2 หัวต่ออะครับมันมียางหุ้มอยู่ที่หัว ต้องเอายางออกทั้งหมดไหมครับ พอดีผมใช้แต่ 2 หัวเอง

3 ถ้าเปลี่ยนจาก 7300GT เป็น 9800GT หรือ 9600GT Tagan BZ500w จะเอาอยู่ไหมถ้าไหวมันไหวแบบเหลือๆหรือเกือบไม่พอ (ถ้าได้ตัว 600 มาผมคงไม่ถาม)- ได้คำตอบแล้ว

4 สายยาวจังไม่รู้จะัจัดยังไง ช่วยแนะนำนิดนึงครับ พอจะเกิบอะไรได้มั่ง

5. PSU ตัวเก่าของ DLP-31A DeLux 450w ซื้อมาตอน อาทิตย์ 01 มิถุนายน, 2008 สภาพตามนี้

ใครสนใจก็ PM มาละกันครับ ราคา 400 และกัน ไม่รวมค่าส่ง

รูป สนับสนุนโดย NoKia 3230
    Last edited by singha; 31 Dec 2008, 10:34:42.

ผมใช้ 9600 GT กับ 350 w enermax ยังพอเลยครับ คิดว่าถ้าเป็น 9800GT น่าจะเหลือ ประมาณ 100 +

Comment

ซื้อมาเท่าไหร่นะท่าน

ผมยังใช้ Raidmax อยู่หน๋อ

Comment

ขอท่านอื่นมาคอนเฟริมอีก เพื่อความสะบายใจ อิอิ

ซื้อมา 3540 บาทครับ

Comment

อ่ะนะ

เอาเครื่องผมไปใช้psuร่วมกับคุณได้สบายเลย

ใช้350ยังเหลือเลยครับ ตอนนี้จะอัพอะไรก็ได้หมด

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post
            อ่ะนะ

เอาเครื่องผมไปใช้psuร่วมกับคุณได้สบายเลย

ใช้350ยังเหลือเลยครับ ตอนนี้จะอัพอะไรก็ได้หมด
            ขนาดนั้นเลยเหรอ งั้นก็เหลือ ข้อ 1 2 4 5

Comment

ว่าแต่PSUตัวเก่าคุณนี่wattเต็มป่าวคับ สนใจนิดๆอิอิ
              ประกันที่ไหน สะดวกส่งแถวไหน บอกด้วยนะคับ

Comment

ผมเคยเอา 8800GT ไปเปิดเครื่องเพื่อน PSU ติดเคส ยังเอาอยู่เลย เล่นได้ทั้งวัน แต่ไม่ได้เล่นเกมนะ เข้าเวป ดูหนัง โหลดบิต ว่าจะลองเทสกับเกมซักหน่อย แต่พอดีไม่ได้ยกHDD มา

Comment

1.เครื่องยังไม่มีโหลดเยอะเท่าไร+พัดลม13.5CM นิ่งๆแจ่มๆ ลองเล่นเกมส์ดู
                  2.ไม่ต้องไปยุ่งกับมันเดี๋ยวสายไฟจะขาดเอา
                  3.HDD 3ลูกกับ9800GTX ใช้u38 500 ชิวมาก
                  4.ซื้อสายรัดหาซอกหลืบรัดไว้หรือหาช่องลับซุกไว้
                  5.BZ 600 เจอกันแน่

Comment

Originally posted by nuno_nu View Post
                    ว่าแต่PSUตัวเก่าคุณนี่wattเต็มป่าวคับ สนใจนิดๆอิอิ
                    ประกันที่ไหน สะดวกส่งแถวไหน บอกด้วยนะคับ
                    วัตตไม่เต็มครับ ประกันที่void มันติดว่า Exmory น่าจะประกันของบริษัทที่ผลิต Delux ครับ

ส่วนเรื่องส่งผมขอเป็น EMS พกง ครับ สะดวกทั้ง 2 ฝ่าย

Originally posted by Gtx9800 View Post
                    1.เครื่องยังไม่มีโหลดเยอะเท่าไร+พัดลม13.5CM นิ่งๆแจ่มๆ ลองเล่นเกมส์ดู
                    2.ไม่ต้องไปยุ่งกับมันเดี๋ยวสายไฟจะขาดเอา
                    3.HDD 3ลูกกับ9800GTX ใช้u38 500 ชิวมาก
                    4.ซื้อสายรัดหาซอกหลืบรัดไว้หรือหาช่องลับซุกไว้
                    5.BZ 600 เจอกันแน่
                    4. สายมันยาวจริงๆ เคสผมก็ไม่ได้ใหญ่มาก จัดยากจริงๆ เดี๊ยวจะลองดูอีกทีตอนแรกลองแล้วไม่รู้จะซุกตรงไหนเลย อิอิ

Comment

ตอบได้แต่คำถามที่1 คำถามอื่นๆ นึกภาพไม่ออกอะครับ ^^

ตอบ...รู้สึกตัวนี้จะใช้ความร้อนเป็นตัวกำหนดความเร็วรอบของพัดลมอะครับ ไม่มีปัญหาครับ ดีซะอีก เงียบดี
                      ตอนแรกผมใช้asus พัดลมมันวิ่งเต็มตลอด เสียงดังมาก พอเปลี่ยนมาเงียบขึ้นมาก...

Comment

ใช้ได้สบายบรื๊อสะดือโบ๋ครับชิวๆ

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

Working...
                          X