Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆช่วยหน่อย คือ ต่อพัด ลม เข้า สวิต เข้า ถ่าน เเล้ว ถ่านร้อนอะ ต่อ เเบบนี้ ถูกป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆช่วยหน่อย คือ ต่อพัด ลม เข้า สวิต เข้า ถ่าน เเล้ว ถ่านร้อนอะ ต่อ เเบบนี้ ถูกป่าว

พี่ๆช่วยหน่อย คือ ต่อพัดสาย ลม เข้า สวิต เเล้ว เข้า ถ่าน ยังไม่ได้เปิดสวิตนะ ถ่านร้อนอะ ถ่าน 9 v ก้อนเหลี่ยม ไม่เสีย ลองหลายก้อนเเล้ว ต่อ เเบบนี้ ถูกป่าว
    คือ ผม จะนำพัดลมคอมจิ๋ว ไปใส่ หน้า กาก BB GUN อะครับ กันฝ้า
    ซื้อมาเป็นชุดเค้าให้ประกอบเอง
    ดูตาม รูปนะ
    ก็ งง ๆ ทำไม ถ่านถึงร้อน ต่อผิดปล่าว
    พัด ลม มันมี 3 สายอะ เเดง ดำ เหลือง สายเหลืองคืออะไรหรอ ผมดึงออก
    เอา เเดง ดำ ไป สวิตคนละขา เเล้ว ก็ต่อรางถ่าน ปกติ ยังไมไ่ด้เปิด สวิตเรย นะ พอต่อ ซักพักถ่านก็ร้อนเรย สวิต มีให้ ต่อ 2ขานะ
    เกิด จากอะไรหรอครับ หรือ ต่อผิด
    Attached Files

ที่ พันทิพ มีพัดลม ขนาดเท่าเหรียญ บาท ขายไหม ชั้นไหนหรอ ข้างบน มีเเต่ใหญ่ๆ อะ นี่ผมซื้อจากคลองถมมา พอดีจะไป พันทิพ

Comment

ต่อผิดแล้วครับ อย่างนั้น เท่ากับช๊อตวงจรเลยครับ แป๊บเดี๊ยววาดให้ เส้นสีเหลือง ส่วนมากใว้วัดรอบพัดลมครับ

ตามนี้ครับ
      Last edited by aekshow; 30 Dec 2008, 23:31:41.

Comment

อีกสายนึงไม่ต้องเข้าสวิตตคับ

Comment

ขอบคุณ มาก ครับ ดีนะ พัดลมไม่พัง

Comment

ดีนะที่ใส่ถ่าน

ถ้าหม้อแปลงหรืออะเด๊ปเตอร์ดูไม่จืดแน่

เมื่อมันร้อนได้ที่

อาจได้เหงพลุก่อนวันเค้าดาว์น

หุๆ

Comment

ดีนะที่เป็นถ่าน 9v. แค่อุ่นๆ อิอิ

Comment

ถ้าเป็น PSU ต่อแบบนั้น PSU ระเบิดแน่ครับ อิอิ

Comment

ผมเคยต่อหลอดไฟนีออน แบบ จขกท. อะ เล่นสะไฟดับทั้งบ้านเลยตอนเสียบไม่เปนไรตอยปิดสวิตป์บึ้มเลยฟิวขาด 5 5 5 เปลี่ยนไปประมาน3รอบเพิ่งรุ้ว่ามันไม่ต้องต่อเข้าสวิตส์2สาย 5 5 5

Comment

Working...
                  X