Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเปิดปิดเครื่องที่ไม่ได้ต่อกับเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเปิดปิดเครื่องที่ไม่ได้ต่อกับเคส

เวลาเปิดปิดเครื่องที่ไม่ได้ต่อกับเคส(เปลือยเคส) มันทำยังไงอะครับพอดีไม่มีเคสใช้วัน2วัน

หงะ..มีแต่คนอ่านไม่มีคนตอบเลยวุ้ยย
    ช่วยทีคับ ไม่รู้จิงๆ

Comment

ดูที่บอร์ดครับ ตรงที่เขียน Power on แล้วเอาไขควงช๊อต เวลาจะปิดก็ช๊อตค้างไว้ครับ

Comment

มีสองวิธี แต่ผมรู้อันเดียว

คิอซื้อ jumper มาเสียบเทนที่จะเอาของ case มาเสียบ มันจะมีปุ่ม power , reset ให้

อีกอันเคนได้ยินมาว่าให้เอาไขควงจิ้มตรงไหนของบอร์ดไม่ทราบ

Comment

รู้แต่วิธีเปิด เอาไขควงจิ้มตรง Jumper power switch อ่ะครับ ปิดผมดึกปลั๊กเอา - -

Comment

โอ..ขอบคุณหลายครับ

Comment

ไขควงจิ้มโลด

Comment

เอานิ้วจุ่มน้ำลายแล้วเอาไปจิ้มขาไฟ power switch บนเมนบอร์ด

Comment

เล่นเอานิ้วจิ้มเลยเหรอครับ อย่างนี้จะเหลือมั้ยเนี่ยะ อิอิ

Comment

Originally posted by TOTi.SOCiETY View Post
                    ดูที่บอร์ดครับ ตรงที่เขียน Power on แล้วเอาไขควงช๊อต เวลาจะปิดก็ช๊อตค้างไว้ครับ
                    ตามนี้เลยครับ reset ก็มีครับ เวลาปิดก้อ shutdow ที่เครื่องสิครับ

Comment

Working...
                    X