Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS DRW-20B1ST ใหม่กิ๊ก แต่ไม่อ่านแผ่น...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS DRW-20B1ST ใหม่กิ๊ก แต่ไม่อ่านแผ่น...

ไปซื้อ DVD-RW ASUS รุ่น DRW-20B1ST เป็น SATA มาตัวนึง ใช้ได้แค่วันเดียว ก็ไม่อ่านแผ่นแล้ว
    เลยเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน พอไปถึงที่ร้านเค้าก็บอกให้รอแป๊บนึง จะไปหยิบตัวใหม่ให้ พอเค้าออกมาก็บอกว่าอุปกรณ์ในกล่องที่ผมเอามาเปลี่ยนมีไม่ครบ
    คือมีแต่ตัว Drive ไม่มีคู่มือกับแผ่น CD ผมเลยให้เค้ายึด คู่มือกับแผ่น CD ในกล่องใหม่ไว้แทน แต่ผมว่าผมใส่มาครบหมดแล้ว แต่ไม่อยากเถียง กลัวว่าเค้าจะไม่ให้เปลี่ยน
    พอกลับมาที่บ้าน ลองหาดูก็ไม่มีคู่มือกับแผ่น CD ซ้ำร้าย Drive ตัวใหม่ก็ไม่อ่านแผ่นซักแผ่นเลย เลยลองลง Windows ใหม่ ก็ไม่หาย
    เลยคิดว่าจะเอาไปเคลมที่ศูนย์ Synnex แต่ไม่แน่ใจว่าเค้าจะยอมให้เคลมรึเปล่า ถ้าอุปกรณ์ไม่ครบ.

1.มันเป็นที่ MB.ของผมรึเปล่า หรือว่าที่ร้านเค้าเอาตัวที่มีปัญหามาเปลี่ยนให้
    2.ถ้าเราจะเคลมโดยเปลี่ยนเป็นยี่ห้อหรือรุ่นอื่นได้หรือเปล่าครับ.
    3.เค้าจะยอมให้เคลมรึเปล่าครับ ถ้าอุปกรณ์ในกล่องไม่ครบ.

แล้วถุงพลาสติกที่ใช้ห่อตัวdvd มันมีรอยงัดแงะหรือยังครับ

Comment

ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ ตอนแรกลง windows แทบไม่ผ่านเลยครับ(ลงไม่ผ่านไปรอบ) สรุปเป็นที่แผ่น widows ผม แต่โดยรวมถือว่าโอเคน่ะครับ

Comment

เครมได้ครับ ถ้ายังไม่แกะสติกเกอร์ประกัน

ลองเช็คสายไฟ สาย sata ดูยังครับ

Comment

ถุงมันมีรอยแกะแล้ว แต่เค้าบอกว่าแกะให้ลูกค้าดู
          ส่วนสาย SATA ลองเปลี่ยนสลับกับ HDD ดูแล้วก็ไม่หาย

Comment

ประกันอะไร เอาไปเคลมโลด
            เอาแค่ตัว DVD Driver แค่นั้นละไปเคลม (เค้าเช็คแค่วอยประกัน)

Comment

ลองเปลี่ยนดูหลายๆแผ่นหรือยังครับ
              ลอง cd ธรรมดา เพลง กับพวก dvd
              update firmware

Comment

Originally posted by PTrize View Post
                ถุงมันมีรอยแกะแล้ว แต่เค้าบอกว่าแกะให้ลูกค้าดู
                ส่วนสาย SATA ลองเปลี่ยนสลับกับ HDD ดูแล้วก็ไม่หาย
                เอาตัวแกะแล้วมาให้ อันนี้มันก็บ่งบอกอยู่แล้ว...วนของเสีย

Comment

ถ้าเคลมได้ ว่าจะไปเคลมที่ศูนย์ใหญ่เลย ไม่อยากไปที่ร้าน เกลียดหน้าเจ้าของร้าน

Comment

Originally posted by PTrize View Post
                    ถ้าเคลมได้ ว่าจะไปเคลมที่ศูนย์ใหญ่เลย ไม่อยากไปที่ร้าน เกลียดหน้าเจ้าของร้าน
                    คิดถูกแล้วครับ อย่าลืมตั้งประจานไอ้ร้านนี้ด้วย มันจะได้สิ้นอายุไขไปเร็วๆ

Comment

คิดถูกแล้วครับ อย่าลืมตั้งประจานไอ้ร้านนี้ด้วย มันจะได้สิ้นอายุไขไปเร็วๆ
                      เห็นด้วยครับ

Comment

คงไม่ถึงกับประจานหรอกครับ !! แต่ร้านอยู่ที่ Future บางแค ชั้น1 หมายเลขห้องเป็นเบอร์เรียง
                        ไม่รู้ว่ามีร้านที่เป็นบอร์เรียงกี่ร้าน ถ้ามีหลายร้าน ก็ต้องขออภัยร้านอื่นด้วยครับ ที่มีการพาดพิงถึง

Comment

รุ่นนี้ผมใช้อยู่ รู้สึกว่า มันไม่ค่อยดีเลยอะ วัสดุที่ทำก็ไม่แข็งแรง ปุ่มกด ต้องกดแรงๆ ถาดถึงจะออก
                          สู้รุ่น lightscribe ก็ไม่ได้

แนะนำท่านจขกท ไปเคลมดีกว่าครับ

Comment

เดี๋ยวรอว่างๆจะเอาไปเคลมที่ศูนย์ ตอนนี้ใช้ CD-Rom ไปก่อน แต่ถ้าเราจะเคลมโดยเปลี่ยนเป็นยี่ห้อหรือรุ่นอื่นได้หรือเปล่าครับ

Comment

ขอแนะนำครับ ถ้าdriveเป็นแบบ sata ถ้าหน้าดำ สวยๆก็ pioneer ที่ปุ่มกดชุบโครเมี่ยมเงาๆ ถ้าหน้าครีมออกขาวสวยๆก็ sony ครับ

Comment

Working...
                              X