Announcement

Collapse
No announcement yet.

Orthos vs OCCT vs Prime95

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Orthos vs OCCT vs Prime95

ถามเป็นความรู้ + แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันนะครับ ท่านว่า 3 โปรแกรมที่ว่านี้
    1. Orthos [Download]
    2. OCCT [Download]
    3. Prime95 [Download 32bit] [Download 64bit]
    โดยส่วนตัวของแต่ละท่าน ท่านคิดว่าเทสความเสถียรของระบบด้วยโปรแกรมไหนแล้วท่านวางใจมากที่สุดครับ

ส่วนตัวผมตอนนี้กำลังงงกับตัวเองอยู่ Prime95 Blend 5 ชม.ไม่มีปัญหา OCCT ผ่านปกติ 3D Mark Vantage ก็เทสได้จนจบ แต่เล่นเกมส์ไปซักพักแล้วจอฟ้า (ไม่เกินชม.)

รูปด้านล่างนี้คือเทสของผมนะครับ ถ้าไฟต่ำกว่านี้ Orthos ผ่าน แต่ Prime ไม่ผ่าน จะได้ไม่เกิน 1 ชม.มีจอฟ้า

Edit: เพิ่มลิงค์ให้ download ได้นะครับ เอาไว้ให้เพื่อนๆ ทั้งมือเก่ามือใหม่ไม่ต้องเสียเวลาหาที่โหลด
    Attached Files
    81
    Orthos
    56.79%
    46
    OCCT
    22.22%
    18
    Prime95
    20.99%
    17
    Last edited by Bankja; 3 Jan 2009, 18:30:31.

ท่านแบงค์นี่เอง

ของผมยึดตามนี้

Prime - Blend (Priority : 9 + Round off checking : on)

Othos - Blend (Priority : 9)

จริงๆผมเทส 24ชม. นะถึงถือว่าเสถียร เพราะขนาด 9ชม. และ 11ชม. โอกาสที่มัน error ก็ยังมี หุหุ

ตามภาพครับ (Error @9hrs, @11hrs)

-----------------------------------------------------------------------------

24hrs STABLE

--------------------------------------------------------------------------

ก็หลังจากทดสอบครบ 24ชม. ก็ไม่มีปัญหา restart + จอฟ้า

แต่ตอนนี้กำลังใช้วิธีใหม่ คิดว่าคงจะดีหว่าเดิม เปิดหลายๆโปรแกรม

Othos - Blend (Priority : 9) + Prime - Blend (Priority : 4) + Furmark + แปลง DVD แล้วก็ทิ้งไว้ 24ชม.

ถ้าไม่มี not response ก็ ok

--------------------------------------------------------------------------

จริงๆก็อยู่ที่ความพอใจ อยากได้กี่ ชม. ก็เทสไปโล้ด

Comment

น่าสนใจ ไว้ลองเอาไปทำบ้าง ทรมานเครื่องได้ใจดี อิอิ

เพิ่งอ่านโดราเอม่อนเล่ม 18 จบ ซื้อยกแพ็คมา -.-

Comment

ผมเพิ่งตื่นมะกี้ ประเดิมกระทู้แรกเลย

จำได้ว่าดูละครอยู่ แล้วตื่นมาอีกทีก็ตี 4 กว่าๆ หุหุ

Comment

Orthos Pri.9

20ชม. พอใจละ

Comment

ของผมใช้ OCCT น่ะครับ

Comment

โปรแกรมพวกนี้วางใจได้ในระดับนึง บางทีทดสอบผ่านแต่เล่นเกมจอฟ้าแบบท่าน
              ผมทดสอบด้วยใช้จริงคู่ไปด้วย เพราะผมคงไม่ได้ใช้คอมหา Prime Number

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                ท่านแบงค์นี่เอง

ของผมยึดตามนี้

Prime - Blend (Priority : 9 + Round off checking : on)

จริงๆผมเทส 24ชม. นะถึงถือว่าเสถียร เพราะขนาด 9ชม. และ 11ชม. โอกาสที่มัน error ก็ยังมี หุหุ
                โหดแสรด

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  โหดแสรด
                  ตาอิมอย่ายอม เอาบ้างดิไฟ 1.8 orthosซัก12ชม.ก็พอ

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
                    ตาอิมอย่ายอม เอาบ้างดิไฟ 1.8 orthosซัก12ชม.ก็พอ
                    จะให้แต๊บตั้งแต่ต้นปีเลยหรือไงฟระ ลางไม่ดีนะนั่น

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                      จะให้แต๊บตั้งแต่ต้นปีเลยหรือไงฟระ ลางไม่ดีนะนั่น
                      ปีใหม่ ก็ต้องทำอะไรใหม่ๆ ไงท่าน

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
                        แค่ 1 ชม. ก็ใกล้ความจริงแล้วครับ

Comment

มันคืออะไรหรอครับ ระดับที่ตรวจหรองับ งง ผม โอซีQ6600 มา3.00 มะเคยใช้เลยอ่ะครับควรตรวจหรองับ
                          งงเลย อิอิ

Comment

Originally posted by 053719107 View Post

มันคืออะไรหรอครับ ระดับที่ตรวจหรองับ งง ผม โอซีQ6600 มา3.00 มะเคยใช้เลยอ่ะครับควรตรวจหรองับ
                            งงเลย อิอิ
                            ตามภาพครับ (ปกติ Prime95 โดย default จะเป็น Priority : 1, Round off checking : off)

เวลาทดสอบก็ปรับตามนี้ครับ (ทั้ง Prime95 + Othos)

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                              แค่ 1 ชม. ก็ใกล้ความจริงแล้วครับ
                              นี่ก็อีกคน

Comment

Working...
                              X