Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ PCIe2.0 ใส่ในบอร์ด PCIeที่ไม่ใช่2.0ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ PCIe2.0 ใส่ในบอร์ด PCIeที่ไม่ใช่2.0ได้ไหมครับ

การ์ดจอ PCIe2.0 ใส่ในบอร์ด PCIeที่ไม่ใช่2.0 ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ได้

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ได้
      AGP ก็ได้หรอ

(แซว)

Comment

ได้แน่นอนครับ

Comment

ใส่ได้แร้วประสิทธิภาพลดลงหรือไม่ลดคับหมายถึงประสิทธิภาพของการ์ดจออ่ะนะ

Comment

Originally posted by momoari View Post
            ใส่ได้แร้วประสิทธิภาพลดลงหรือไม่ลดคับหมายถึงประสิทธิภาพของการ์ดจออ่ะนะ
            ลดลง
            0.0001%

Comment

Originally posted by momoari View Post
              ผมเคยอ่านบทความของ นายบอส ในบอร์ดซิกกัมซ่า นายบอสเค้าบอกว่า

"ถึงตัวการ์ดจอจะบอกว่าเป็น Pci-Ex2.0 ก็จริง แต่ถ้าชิพ GPU บนตัวการ์ดมีแค่1ชิพ(ไม่ใช่ x2 หรือ Sli หรือ ครอสไฟร์ ก็ไม่เห็นผลอะไรเลยครับ เพราะแบนวิทมันไม่ได้ต้องการถึงขนาด 2.0 เค้าต้องการจริงๆแค่ 1.0ครับ"

นายบอส บอร์ดซิกกัมซ่า เค้าบอกมาครับ

Comment

แน่นอนจิงเลยสองrep บน ขอบคุณมากคร๊าบ

Comment

ได้แน่นอน ครับ

ผมก็กำลังจะทำอยู่เหมือนกัน ..

อิอิ

Comment

Working...
                  X