Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ใครเอาของไปเครมที่ comseven คลองตันรายงานตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ใครเอาของไปเครมที่ comseven คลองตันรายงานตัว

ผมไปเจอพี่คนนึงครับ เป็นสมาชิกเวปนี้และ (ผมล๊อกอินไม่ได้สงสัยไม่ได้ล็อกอินนานถูกตัดแน่) แต่เรื่องของเรื่อง ผมเอาบอร์ดซึ่ง ทางศูนย์ไม่ได้เทสให้มาคืนผม กลับมาบ้าน ใช้ไม่ได้ พอวันนี้ไป เขาเปลี่ยนตัวใหม่ให้ เขาบอกเทสแล้ว ok แต่พอกลับมาคับ เจออีกแล้ว ไมเห็นการ์ดจออีกแล้ว ต้องทำอยู่นาน จนถึงขั้นเคาะ ในที่สุดก็ติด เข้าวินโดวส์ได้ครับ แต่ปรากฎ ทุกอย่างรวนหมด ผมเลยคิดลงวินโดสว์ใหม่ พอลงได้ ถึงขั้น copy ไฟล์ เครื่องรีสตาร์ แล้ว ก็ขึ้นจอฟ้าเลยครับ พอกดรีเซตอีกที ทีนีไม่เห็นการ์ดจออีกแล้ว ผมลองเอาการ์จอตัวอื่นมาเปลี่ยน ก็ไม่เห็นครับ ลองทุก ๆ อย่างเปลี่ยนแรม แต่ไม่ได้เปลี่ยน cpu ก็ไม่ติดครับ งี่ผมทำไงดี มีความคิดว่าจะยกไปทั้ง system ที่ใช้นี่ไปให้เขาเทสเลย จะดีไม่เนี้ย ไปมาหลายครั้งแล้วขี้เกรียจมาก ๆ แล้วที่ sad กว่านั้นคือกลับมาบ้าน พบว่า สวิตฮับ เสียอีก ออกไปซื้อใหม่อีก ซื้อยี่ห้อ dlink มา แต่ไม่รู้ว่า router จะเสียด้วยป่าว เห็นโหลดบิตอยู่ดีๆ เน็ตดับไปซะงั้น ต้องชักปลั๊กออกใหม่ถึงมาได้ เป็นสามสี่รอบ ในเวลา 6 ชั่วโมง เรื่องซวยยังไม่จบเท่านั้น เครียดวันนี้ ไปเล่น winning ps2 เล่นอยู่ดีๆ จอtv มืดซะงั้น โอ้ยวันนี้ซวยจิง ๆ แถมไม่สบายมาสองอาทิตย์ยังไม่หายเลย

ไป สะเดาะเคราะห์ซะ

Comment

ทำบุญบ้างครับ ซวยแบบนี้ . .

Comment

ซวยซ้ำซวยซ้อน ขอให้เคลมได้ไวๆน่ะคับ

Comment

ฟ้าหลังฝนย่อมสนใสเสมอครับ

Comment

Comment

วันแบบนี้ ในชีวิตผม ปี1 จะมี ซํก 2-3 วันคับ
              แบบประมาณว่า ซวยซ้ำซวยซ้อน ซวยซ่อนเงื่อน

ถ้าของเสีย (พวกเครื่องใช้ไฟฟ้า)
              มันจะประดัง ถาโถมเสีย แบบซื้อใหม่หมดทีนี้ อดตายเลยอ่ะคับ

อย่าง 2 อาทิตย์ที่ผ่านมา เพิ่งจะซ่อมบ้านเสร็จ
              ตอนแรกน้ำรั่วที่ส่วมชั้นบน คุยไปคุยมา ต้องเอาอ่างอาบน้ำออก
              คุยไปคุยมาต้องทำส้วมใหม่ คุยไปคุยมานี้ ต้องรื้อครัวใหม่

สรุป เดือนนี้ กินแกลบคับ d(T__T")b
              หัวอกเดียวกันคับ คุณ จขกท.

Comment

รักซ้อน ซ่อนเงื่อน เพื่อนแท้ แม่อยุ่บ้าน เกี่ยวกันไหมเนี่ย
                เอาใจช่วยครับ ต่อไปคงเจอแต่เรื่องดีๆ ครับ

Comment

ไม่ซวยครับ
                  รอบเเรกไปหาเพลตหลัง 3ชั่วโมง รอบ2 4ชั่วโมง รอบ3 2ชั่วโมง
                  ผมไปมา3รอบสนิทกะยามสนิทกะคนรับเครม
                  เป็นเหมือนคุนเลยผมเอา pa1-mvp ไปเคลมซึ่งตอนที่ซื้อตัวนั้นมันก็ตัวท๊อบสุดของecsแล้วเค้าบอกว่าของไม่มีผมก้อย่ากเปลี่ยนให้มันรับ คอลโล ผมเลยดูเเคตตาลอกมี MSI ECS ASROCK ASUS ASUSเค้าบอกว่าไม่ได้เอามาขายเเล้ว ผมตัดECSกะASROCK ไปก่อนเลยเพราะผมไม่ชอบ
                  ผมก้มาดูอัสสุสเค้าบอกไม่มี ผมก็ตัดสินใจอยู่นานเลยไปดูMSI เอาตัวเเพงๆเลยในนั้น5000กว่าบาทพี่เค้าก้บอกว่าไม่ได้ มันข้ามรุ่นอีกอย่างราคามันต่างกันมาก ผมบอกไปว่าราคาผมไม่สนเพิ่มเท่าไหรว่ามาเค้าก้เข้าไปคุยสุดท้ายก้ไม่ได้ผมเลยไม่เอา เลยส่งซ่อมเเทนให้ผมรอประมาน3อาทิตเค้าก็จัดตัวเฟิสเอดมาให้ โอ้เเม่เจ้าเค้าส่งบอด ASROCK รุ่นอะไรมิทราบได้มาให้ผมคือผมเอาไป ก็ใช้ไม่ได้สเปกมันดั้งนี้
                  เเรมddr2รับเเค่533 ผมใช้อยู่มัน667
                  VGA เป็นAGP ผมใช้เป็นPCi ex
                  หน้าตามันก็ขี้เหล่รับ บ่ได๋ เเต่ต้องจำใจรับมาเเต่ไม่ได้ใช้-*-
                  วันเวลาผ่านไป2วันผมอดทนรอไม่ไหวเลยโทรไปถามว่าบอดผมมายังเนื่องจากริมถนนผมไม่ได้ยินพี่เค้าบอกมาว่าไงบ้างพอจับใจความได้ เเต่ในใจผมคิดว่ายังไม่เสร็จเลยถามพี่เค้าไปว่าผมจะเปลี่ยนบอดได้ไหม่เค้าบอกว่าได้ให้ไปที่ศูนย์ไปคุยผมก็โอเคไปก็ไป พอไปถึงผมดูเเคตตาลอกอีก เลยเลือกECSรุ่น965p-ta ในวันก่อนให้ผมเพิ่ม800เเต่มาครั้งนี้บอกผมว่าเพิ่ม500 ผมก้จัดไปเอาก้เอากำขี้ดีกว่ากำตด
                  พอกลับมาบ้านลงวิ้นโด้วด้วยฟามดีใจว่ากรูจะได้ใช้คอมที่รักเเล้วหลังจากมันนอนตายมาประมาน2เดือนลงวิ้นโด้วเส็ดสับ ลงโปรแกรมเเอพเรียบร้อย พอเสียบสายเเลนเพื่อเล่นเนตเท่านั้นหละพอร์ทieeeไม่มีซ๊ะงั้นผมก็คิดว่าวิ้นโด้วไม่ดีเพราะผมลงด๊ากอิดิชั่น เปลี่ยนใหม่เราลงxp2002 original แม่งเลยลงเล่นเส็ดสับเเอพเรียบร้อย ขั้นตอนสุดท้ายเสียบสายเเลน คุนพระคุนเจ้าไม่ติดตามเคยผมคิดในใจกรูไปอีกเเล้วหรือนี่รอบ3 ไปก็ไปทำไงได้เราซ่อมเองไม่ได้หนิพอไปยามกลุ่มเดิมรับร้ามาเลยมาอีกเเล้วหรือน้องผมบอกใช่พี่ ไปถึงเค้าเตอรับเคลมผมบอกพี่ครับบอดมันเสียพอตเเลนมันเสีย พี่เค้าก้ดีบอกไห้ไปรอในห้องรับเเขกนั่งไป40นาทีทนไม่ไหวเวียนหัวกลิ่นไม่เวิร์คเอาซ๊ะเลยเลยมารอหน้าเคาเตอรืเวลาผ่านไป30นาทีบอดตัวไหม่มาเเล้วผมก็ดูผมเห็นว่าบอดเปลี่ยนชิพไบออสมาพี่เค้าบอกว่าตัวนี้ดีสุดๆเเล้วเลยถามว่าของไหม่เเกะกล่องไม่มีหรอพี่เค้าบอกพวกของ บัฟเฟอร์เป็นของซ่อมเกือบหมด
                  ผมก็จำใจรับไป
                  กลับบ้านมาลงก้โอเคผ่านผมก็ขายบอดนั้นทิ้งไปเลยด้วยฟามช้ำใจ จบกันทีเรื่องระหว่างเรา MSI ECS ASROCK
                  ปล.เวลาผมลงวิ้นโด้วผมถอดอุปกรเสริมเช่นซาวกาด กาดต่างๆออกหมดเพื่อให้ผิดผลาดน้อยสุด

เคยเคลมดีคอมก็เจอคับภาพไม่ขึ้นเค้าเปลี่ยนตัวใหม่(ตัวเก่าเอามาซ่อม)ให้เลย

ขอระบายมีเเนวร่วมเเล้ว อิอิ
                  Last edited by อาร์ต; 19 Feb 2007, 22:19:31.

Comment

Working...
                  X