Announcement

Collapse
No announcement yet.

EP31-DS3L ทำไมใช้อยู่ดีๆๆเสียงหายอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EP31-DS3L ทำไมใช้อยู่ดีๆๆเสียงหายอะคับ

เครื่องที่Officeของพ่ออะคับ คือว่าใช้งานมาร่วม 6 เดือนได้อะคับ
    ตอนแรกก็มีเสียงออกมาปกตินะคับ ต่อมาประมาณต้นเดือนธันวาเสียงหายไม่รู้ไปเที่ยวไหนอะคับ
    จะแก้ยังไงดีคับ อออีกอย่างไม่ได้ปิดเสียงนะคับและก็ลำโพงเสียบถูกรูแน่นอนคับเพราะไม่ได้เคยดึงออกมาเลยคับ
    รบกวนพี่ๆๆเพื่อนๆๆในบอร์ดช่วยตอบด้วยนะคับ ขอบคุณมากคับ

mute อยู่รึป่าวครับ

Comment

ปล่าวMuteอะคับ ออใช้Soundออนบอร์ดคับ

Comment

เสียงไปเทียวปีใหม่ รึป่าวครับ
        ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่

ลอง ลง Driver จาก แผ่นที่ให้มากับเมนบอร์ด ใหม่รึยังครับ
        ถ้า มันยังไม่ได้ก็ลอง ลงวินโด้ใหม่เลย

ดูให้ดีด้วยครับลำโพงเสียหรือป่าว สายเสียบแน่นหรือป่าว ตั้ง out put ถูกหรือป่าว

ตามหลักแล้วไม่น่าจะเสียนะครับ คงไม่เกี่ยวกับเมนบอร์ด

Comment

เสียบสายข้างในเมนบอร์ดดีหรือป่าว อาจมีคนซนมาดึงก็ได้

Comment

1 ไดรเวอร์ ยังมีรูปลำโพงอยู่ตรง taskbar มั้ย vollumecontrol เปิดได้มั้ย ถ้าไม่
            2 ไบออส ปิดไว้รึป่าว เผื่อเจอมือบอนเข้าไปปิดในไบออส

ถ้าไม่หาย ลองลงวินโดว์ใหม่

หรืออาจจะมีสาเหตุอื่น รอท่านอื่นมาชี้แจง

Comment

ลองเข้าไปเช็คตรงนี้ก่อนครับ

Comment

ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับทุกท่านที่เข้ามาช่วยตอบคำถามนะคับ เดี๋ยวหลังปีใหม่ไปเช็คอีกรอบถ้าไม่หายเดี๋ยวลงWindowใหม่ดูถ้าไม่หายจะมาขอความช่วยเหลือใหม่นะคับ

Comment

ครับ

Comment

Working...
                  X