Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ครับ ช่วยสอนOC E2160กับ Asus P5KPL-CMหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ครับ ช่วยสอนOC E2160กับ Asus P5KPL-CMหน่อย

เคยลองทำแล้ว มันบูทไม่ขึ้นน่ะครับT_T
    อยากทำให้มันได้ซัก 2.2G แบบสเถียรๆ น่ะครับ
    ไม่ทราบต้องปรับอะไรเท่าไหร่บ้างครับ(เคยใช้AI Overclockingแล้ว แต่มันไม่สเถียรเลย อยากปรับเอง)
    ปล. มือใหม่จริงๆ ทำอะไรมะค่อยจะเป็นเลย-*-

245*9 จัดไปครับ ไฟไม่ต้องเพิ่ม ดันบัสอย่างเดียวพอละ

Comment

P5KPL-CM รู้สึกว่ามันเพิ่มไฟไม่ได้นะ ลองตามตาอิมก่อน

Comment

แค่มีคำว่า PL มันก็ไม่อำนวยแล้ว

Comment

ผลจากการทดลอง ออกมาละครับ
          ประกฏว่า!!!
          บูทเครื่องไม่ขึ้น ฮือๆๆT_T
          อะไรของผมเสียรึเปล่าเนี่ย!!!

Comment

Originally posted by Ball27 View Post
            ผลจากการทดลอง ออกมาละครับ
            ประกฏว่า!!!
            บูทเครื่องไม่ขึ้น ฮือๆๆT_T
            อะไรของผมเสียรึเปล่าเนี่ย!!!

ที่บูตไม่ติดมันตันที่เเรม 100% คอนเฟิร์ม คับ !!!!! เชื่อผมดิ รุ่นนี้ผมก็มีเเต่เป็น AM เเต่ผมก็คิดว่าไบออสมันไม่ต่างกับ CM อยากจะโวยมานานละว่า M/B รุ่นนี้มันล็อคค่าเเรมหรือล็อค Bus เเรมไม่ได้เลย ปรับไปต่อยังไงก็ไม่ได้ เพราะ ตันอยู่ที่เเรมวิ่งมันไม่ไหว ดังนั้นก็เท่าใจเถอะ คับ มันมาได้เเค่นี้เเหละ

Comment

เปลี่ยนบอร์ดนะจ๊ะ

Comment

พระเจ้าT_T

Comment

มีคู่นี้อยู่เหมือนกันครับ E2160 กับ P5KPL-CM
                  ได้แค่ 9x250 เกินกว่านี้ 1 ก็เปิดไม่ติดแล้ว

ไม่ใช่ตันแรมหรอก มันทดแรมได้ มี 667 กะ 800
                  ไม่ใช่ไฟไม่พอด้วย ลอง Vmod ไปที่ 1.5 แล้ว ก็ยังไปได้ไม่เกิน 250
                  ฺทำ Bsel ก็เปิดไม่ติดอีกตะหาก

ทำใจครับอยากแรงเปลี่ยนบอร์ดโลด...

Comment

เหมือน ของผมเลย ครับ แต่MB ผมเน่ากว่า ไฟยังไม่มีให้ปรับเลยครับ เศร้าๆ

Comment

Working...
                    X