Announcement

Collapse
No announcement yet.

gta IV เล่นเเล้วกระตุ๊กมากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• gta IV เล่นเเล้วกระตุ๊กมากครับ

สเป็ก
    e8400 3.0
    ram 2g /800
    xfx 9800gtx+คือเข้าไปเล่นเเล้วมันกระตุ๊กมากมาย เห็นมีคนโฟสไว้ว่าให้ลงเเเพคอับเดด(หาในบอร์ดนี้ไม่เจอครับ)หรือเราต้องทำยังไงบ้างครับ

ปล.ผมใช้Windos Vista Ultimate นะครับ ไม่ทราบว่าเกียวกับใส่เเรมน้อยไปหรือเปล่าเพราะปกติมีคนเเนะนำให้ใช้เเรม4G กราฟฟิกในเกมรับ ต่ำสุด กับสูงสูก ก็กระตุ๊กเหมือนกัน ใครเคยเป้นแล้วมีวิธีแก่ได้ช่วยเเนะนำทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ทำใจครับ

ว่าแต่กระตุกแบบไหนหรอ

ตุกๆ หรือ หน่วงๆ ผมเล่นไปเรื่อย ชินไปซะแล้ว

Comment

ประมานนั้นละครับ

Comment

1. แรมคุณน้อยไป
        2.cpu หากเดิมๆ กระตุกครับ oc ซัก4ghz อัพ ผมก็ใช้อยู่ เห็นผลมากกกกกกกก

Comment

Originally posted by shady View Post
          1. แรมคุณน้อยไป
          2.cpu หากเดิมๆ กระตุกครับ oc ซัก4ghz อัพ ผมก็ใช้อยู่ เห็นผลมากกกกกกกก
          ใช่แล้วครับ แรมวิสต้า ต้องให้มันเหลือพื้นที่เปล่าๆ ซัก 50% ครับ CPU 2 หัว ให้ 4Ghz+ ครับ ต้องให้มันเหลือๆครับ ถึงจะลื่น

Comment

งั้นเพิ่มอีก2Gจะช่วยทำให้ลื่นขึ้น เยอะไหมครับ

Comment

แบบนี้กลับไปใช้ xp ดีไหมนิ T T

Comment

Originally posted by tonyshoper View Post
                งั้นเพิ่มอีก2Gจะช่วยทำให้ลื่นขึ้น เยอะไหมครับ
                ช่วยได้มากเลยล่ะ

Comment

-0- ขอบคุณทุกๆๆท่านที่เข้ามาให้คำเเนะนำมากนะครับ เเต่ยังอับม่ะได้ ไปซื่อเเล้วของที่jibหมด รถขขนของหยุดเดิน ปีใหม่ T T

Comment

Working...
                  X