Announcement

Collapse
No announcement yet.

UNLOCK iPhone 3G ด้วย Cydia

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• UNLOCK iPhone 3G ด้วย Cydia

หลังจากที่ Dev-Team ได้ออกมาประกาศอย่างแน่ชัดแล้วว่าจะออกซอฟท์แวร์ปลดล็อกของ iPhone 3G ในคืนวันที่ 31 ธันวาคม 2008 เพื่อเป็นการต้อนรับปีใหม่นั้น โดยการปลดล็อกในครั้งนี้จะแตกต่างไปจากที่เคยทำ ๆ กันมา โดยคราวนี้จะเป็นการปลดล็อกผ่านทาง Cydia ซึ่งดูแล้วก็น่าจะง่ายสุด ๆ กว่าที่ผ่านมาทุกวิธี ซึ่งหลายคนที่เป็นเหล่าแฮกเกอร์ได้ทดลองกันมาหลายวันแล้วและยืนยันว่าวิธี นี้สามารถปลดล็อกได้จริง โดยมีข้อแม้เพียงอย่างเดียวในตอนนี้คือ Baseband ในเครื่องจะต้องเป็นเวอร์ชั่น 02.11.07 ลงไปเท่านั้น

สำหรับกำหนดการออกซอฟท์แวร์ตัวดังกล่าวจะตรงกับวันที่ 1 มกราคม 2009 เวลาประมาณ 14.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
    ที่มา:www.siampod.com

มันคือ Firmware 2.1 ช่ายไหมครับพี่ T^T

Comment

Firmware 2.2 ที่มี Modem Firmware 02.28.00 ครับ
      Last edited by Tonkus35; 3 Jan 2009, 13:14:04.

Comment

เป็นอะรายที่น่าสนใจอีกแล้ว สงสัยเครื่องหิ้ว US คงมีน้อยลง เครื่องฮ่องกงขายไม่ออกก็คราวนี้ละครับ

Comment

Originally posted by BouyStriker View Post
          เป็นอะรายที่น่าสนใจอีกแล้ว สงสัยเครื่องหิ้ว US คงมีน้อยลง เครื่องฮ่องกงขายไม่ออกก็คราวนี้ละครับ
          แล้วเครื่องอะไรมันน่าซื้อเหรอครับ ว่าจะซื้อมาใช้สักเครื่อง

Comment

Originally posted by tongov74 View Post
            แล้วเครื่องอะไรมันน่าซื้อเหรอครับ ว่าจะซื้อมาใช้สักเครื่อง
            ผมเลือก US นะครับไม่ใช้ ซิมปลดล๊อคแล้วราคาประมาณ 24000 บาท แต่ถ้า TrueMove ก็มะเลวนะครับ เครื่องราคาถูกที่สุดรวมโปรโมชั่น 2 ปีแล้วก็อยู่ที่ 40000 ต้น คือผมจำตัวเลขจิงไม่ได้
            แต่ข้อเสียมานเยอะเกินผมเลย คิดว่าซื้อ เครื่อง Us มาปลดล๊อคดีกว่าครับ แล้วก็เลือกโปรโมชั่น EDGE Wifi ที่คุ้มหน่อย ว่าจะเอาของ AIS เห็นบอกใช้ได้ทั่ว กรุงเทพ มันน่าจะดีมั้ง ปกติช่ายระบบ TRUE เพราะมานโทรถูก >< !! แต่ EDGE เน่า ต้องรอดูต่อไปครับ ถ้าไม่รีบนะครับ ผมว่ารอดูเครือข่าย ของ DTAC กับ AIS เห็นบอกนำเข้าเหมือนกันแต่ไม่แน่จัยกับข่าวว่าเป็นโคมลอยเปล่านะครับ

Comment

Working...
            X