Announcement

Collapse
No announcement yet.

สติ๊กเก้อ spec แกะได้เลยรึเปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สติ๊กเก้อ spec แกะได้เลยรึเปล่าคับ

อยากรู้ว่า สติ๊กเก้อที่แปะไว้บนโน้ตบุ๊คที่มันบอกสเป๊คคอมว่าใช้ cpu อะไร ram เท่าไหร่อะไรอย่างงี้แกะได้เลยไหมครับ
    ไม่แน่ใจตรงที่ว่ามันมีแถบบาร์โค้ดเล็กๆ บอกว่าประกัน 24เดือนอะครับ

ASUS? แกะได้เลยถ้าแกะทีหลังระวังสีจะไม่เท่ากัน

Comment

ไม่นิยมแกะแหะ...

Comment

ถ้าจะแกะก้รีบแกะ ถ้าไว้นานอย่าแกะ เดี๋ยวจะเสียดาย

Comment

Originally posted by Oue View Post
          อยากรู้ว่า สติ๊กเก้อที่แปะไว้บนโน้ตบุ๊คที่มันบอกสเป๊คคอมว่าใช้ cpu อะไร ram เท่าไหร่อะไรอย่างงี้แกะได้เลยไหมครับ
          ไม่แน่ใจตรงที่ว่ามันมีแถบบาร์โค้ดเล็กๆ บอกว่าประกัน 24เดือนอะครับ
          อย่าไปยุ่งกับมันเลยครับพี่น้อง เพราะมันเป็นการยิง บาร์โค้ดแต่ล่ะชิ้นส่วนเวลา ทางศูนย์เปลี่ยนสินค้าให้ใหม่ครับพี่น้อง เดี๋ยวศูนย์เค้าจะบอกว่าท่านได้ทำการเปลี่ยนแล้วก้อหมดประกันอ่ะครับพี่น้อง

ไม่รู้ว่าที่ท่านเอ่ยมาเป็นยี่ห้อ Asus หรือเปล่า เพราะรับประกัน 2 ปีอ่ะครับพี่น้อง แล้วถ้าเป็นประกันของ Dcom อย่าได้แกะเลยนะครับ Dcom เรื่องมากเรื่อง วอยรับประกันนะครับพี่น้อง

ผมขายอุปกรณ์คอมอยู่อ่ะ

Comment

ผมใช้ Asus ผมแกะออกหมดเลย พวก sticker พวกสเปคตรงที่วางมือตรงคีย์บอร์ดอ่ะครับ

( แกะออกหมดเลยทั้ง sticker บอกสเปค, cpu, gpu และก็คุณสมบัติพิเศษของ NB รุ่นนั้นๆ )

เพราะมันเป็น sticker ที่ใช้บอกโฆษณาถึงสเปคของเครื่องตอนที่เขาขายว่าเครื่องนี้เป็นยังไง

มันไม่เหมือน sticker void ที่ติดไว้เพื่อเป็นการป้องกันและยืนยัน ฉะนั้นผมเลยแกะออกหมดเลย

ที่แกะเพราะไม่รู้จะไปอวดสเปคใคร ก็ใช้อยู่คนเดียว และเราก็รู้อยู่แล้วว่ามันมีอะไรอยู่ในเครื่องเราบ้าง

อีกอย่างคือผมชอบให้มันเรียบๆ ไม่ต้องมีอะไรมาแปะให้เยอะแยะ เหอๆๆ...

Comment

vaioผมแกะทิ้งเกลี้ยงเลย
              ใช้ไปนานๆแล้วมันลอกแล้วกลัวสีมันจะไม่เท่ากัน

Comment

แล้วแต่ความชอบครับ

Comment

Working...
                X