Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าแล้วคับ เครื่องมองไม่เห็นไดร์ฟเลย บูตไม่ได้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าแล้วคับ เครื่องมองไม่เห็นไดร์ฟเลย บูตไม่ได้คับ

เมนบอร์ด p5q cupE8400 HD seagate
    CDrom LG
    อยู่ๆเปิดเครื่องก็มองไม่เห็นโดร์ฟทั้ง ฮาร์ดดิส แล้วก็ ซ๊ดีรอมคับ เกิดอะไรขึ้นพอมีผู้รู้บ้างไหมคับ
    ลองเปลี่ยน พอร์ตเสียดู มองเห็น ซีดีไดร์ฟ แต่ฮาร์ดดิสก็ยังมองไม่เห็นเลยคับ

งานเข้า

Comment

สงสัยได้ยกเครื่องไปร้าน ถอยมาจากเจได ยกไปร้านได้เลยชิมิ แย่เลย

Comment

เเกะออกทุกอย่างเเล้วประกอบใหม่ครับ
        ลองทำดูนะ

Comment

ลองเปลี่ยนสายดูก่อนครับ เครื่องผมP5WDก็เป็นบ่อยเหมือนกันครับ เลยต้องซื้อสายอย่างดีมาใช้

Comment

มันแปลกตรงที่ อยู่ๆก็เป็นพร้อมกันทั้ง ฮาร์ดดิส ซ๊ดีรอมเลยคับ เข้าไปในไบออส ก็มองไม่เห็นอุปกรณ์ต่ออยู่เลยด้วยคับ

Comment

มองเห็นแต่ซีดีรอมคับ ฮาร์ดดิสมองไม่เห็นเลย เด๋วต้องลองเอาฮาร์ดดิสไปต่อเครื่องอื่นดูก่อนคับ

Comment

ลองเสียบเสสาย sata ดีดีครับ อาจเป็นที่สายก็ได้ครับ

Comment

รู้สึกว่าฮาร์ดดิสจะเดี้ยงไปแล้วคับ แบบนี้ข้อมูลข้างในพอจะกู้ได้ไหมคับ ผู้รู้ตอบที

Comment

ค่ากู้ข้อมูลแพงงงงงงงงมากนะครับ

Comment

เอาไปลองเครื่องอื่นแล้วคับ มันมองไม่เห็นจิงๆด้วย แบบนี้คงไปเคลมแน่เลย ส่วนการกู้ข้อมูลคงไม่เอาแล้ว ไม่ค่อยมีอะไรมากพึ่งซื้อได้ไม่นาน ขอบอกว่าซื้อมาประมาณเดือนสิงหา จากนั้นสองเดือนก็เสียแล้วคับ เอาไปเคลมมาใช้ได้จนวันนี้แหละคับ เดี้ยงอีกแล้ว แต่ว่าประกันซีเน็คโอเคคับ เอาไปเปลี่ยนได้เลย(ครั้งแรกนะคับ) ครั้งที่สองเค้าจะว่าไงมั่งน้าาา ขอบคุณทุกท่านคับ
                      อยากรู้อีกเรื่องครับ เกี่ยวกับ บูตเซคเตอร์อะคับ ถ้ามันเสียหายจะทำให้ ฮาร์ดดิสมองไม่เห็นเลยหรือเปล่าคับ เพราะก่อนหน้านี้ทำ ยูเอสบีให้บูตได้คับ ต้องใช้โปรแกรมที่ทำบูตเซ็ตเตอร์ให้เฟชรไดร์ฟ คิดว่าคงไม่เกี่ยวฮาร์ดดิสนะคับ สงสัยเลยถามไว้ก่อนคับ ถ้ามันเสียหายจิงๆจะทำให้เกิดอะไรขึ้นบ้างคับ ขอบคุณครับ
                      Last edited by veera3000; 31 Dec 2008, 20:50:35.

Comment

seagate มีปัญหาบ่อยมากช่วงนี้
                        Last edited by ploynut; 31 Dec 2008, 21:14:21.

Comment

ได้ข่าวว่าช่วงนี้ลดประกันเหลือสามปี โฮ๊ะๆ เปลี่ยนให้คุ้มไปเลย

Comment

ide หรือ sata อ่ะครับ ถ้า ide ให้ดูจัมเปอร์ด้วยนะครับ

Comment

sata2 คับผม

Comment

Working...
                              X